Làm thế nào để nổ động cơ common rail trước khi lắp lên máy

lovemachine
Bình luận: 24Lượt xem: 2,464
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

gie-rach

Tài xế O-H
hì gã chém tý nhỡ có chúng cụ nào thì các cụ tha thứ nhé. gã nói thật gã vừa dính về máy vụ động cơ xong. thợ động cơ bây giờ hiếm lắm chỉ có thợ làm máy nổ là nhiều thôi. kim cơ còn làm chưa ngon thì kim điện cũng tai tái.
cụ nào ngon món này chỉ bảo gã nhé

hung dong anh

Tài xế O-H
Nếu là dòng kim thường thì có thể chế nổ ơ bên dưới đuwocj chứ dòng kim điện thì em thấy không khả thi . Tốt nhất là khi cụ làm máy cứ làm thật kĩ , thay đồ tốt cẩn thận từng khâu một thì có gì mà phải xoắn nhỉ

htcbmw

Tài xế O-H
Các công ty sản xuất bao giờ cũng có phòng KCS để kiểm tra sản phẩm trước khi xuất xưởng đó bạn. Do vậy bạn có lành nghề đến mấy thì theo mình khâu kiểm tra sản phẩm trước khi xuất xưởng là cần thiết.
Trong công ty họ có riêng 1 phòng thử bác ạ. còn ở ngoài m ko đủ những thứ cần thiết mà lại mất thời gian nữa.

ngochocmai

Tài xế O-H
có gì đâu mà không làm được. Bác kiểm tra trên xe bác bao nhiêu hộp điều khiển pcm hay ecm. xem cái nào là ecm của engine. bác xem sơ đồ mạch điện rồi thác cái ecm đó và xem đâu là nguôn cấp và quan trọng là các tín hioeeuj kết nối giữa các hộp là phải đấu nhé. rồi xe bác cứ đề xem sao. chắc chắn phải được. nhưng bác phải có một thợ điện giúp bác.

bui son lam

Tài xế O-H
có gì đâu mà không làm được. Bác kiểm tra trên xe bác bao nhiêu hộp điều khiển pcm hay ecm. xem cái nào là ecm của engine. bác xem sơ đồ mạch điện rồi thác cái ecm đó và xem đâu là nguôn cấp và quan trọng là các tín hioeeuj kết nối giữa các hộp là phải đấu nhé. rồi xe bác cứ đề xem sao. chắc chắn phải được. nhưng bác phải có một thợ điện giúp bác.
Lý thuyết là thế đó cụ nhưng đê thực hiện đc thì hơi khó

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên