komatsu 120-3 soi nuoc

kobelcu
Bình luận: 23Lượt xem: 2,598

ThanBiaDaiRuou

Tài xế O-H
trước khi cụ nhận máy có bị hiện tượng đấy không, tại sao cụ lại phải thay két mát. liệu két mới có đủ dung tích nước như tài tiệu hẵng.để loại bỏ thủy lực cụ nên chỉnh bơm theo thông số của hãng rồi sau đó cụ chỉnh giảm di 1 chút. khi làm việc cụ nên mở lắp két nước ra làm xem nước có hiện tượng bị trào ra khỏi lắp hay bị ục

tathanhluank55

Tài xế O-H
Cụ mở doong mặt máy ra sem lại chưa . Nếu doong không thổi thì Có 1 khả năng là mặt máy bị nứt chỗ xuppap xả và đường nước . Trước e đã gặp con -1 và bị ăn hành .thay mặt máy mới hết. Không hiểu cụ thay toàn bộ lốc + hơi + trục như thế thì sao khong thay máy bãi .

0961715769

Tài xế O-H
các bác trên diễn đàn cứu em với em nhận xửa con pc 120-3 về phần động cơ em đã thay lốc máy ,thay hơi mới.thay thế trục cơ ,xu páp rà lại bây giờ lắp lên làm khoảng 1 tiếng la sôi nứoc ,két nuớc cũng đã thay mới em cũng đã hết cách ,bỏ của chạy lấy người thôi các bác cúu em với[/QU
theo em máy bác bị 1 trong 4 vấn đề sau
1 là bị cánh quạt, bác thay cách quạt vồng 11 cánh thử xem sao
2 là do bơm chỉnh áp quá cao, máy k chịu nổi, hạ áp thử xem
3 bác thử xem xem em nó có bị nóng nhớt thủy lực k, nó cũng nóng lây qua máy đấy ạ
4 hồi xưa con komasu -3 của em cũng bị vậy, cuối cùng thợ thay lun cái bơm nhớt, thế là ok
Chúc bác thành công ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên