Kia Morning vào số R máy rung bần bật

biencoi
Bình luận: 10Lượt xem: 1,996

biencoi

Tài xế O-H
Lại nhờ các cụ giúp. E lại gặp 1 xe morning 2010 số tự động buổi sáng bật điều hòa rung máy các cụ ạ lúc đó mà vào số R thì rung máy bần bật . E đã thay hết các loại cảm biến. Cả cổ hút bu zi,cả cụm bơm xăng, của xe khác mà vẫn k dc. Cam cò OK. Đổi cả hộp mới cũng k dc. Hơi 4 máy OK. Máy k báo lỗi gì. Đã cụ nào va chưa ạ. Quả này chắc chỉ thay thợ hoặc thay xe thôi. Mong các bác chỉ giúp em

chatproxx

Tài xế O-H
Con này chắc mất bù ga điều hòa. Xem lại hệ thống bù ga xem sao. Xem lại đường dây ht điều hòa xem có cấu véo chịch choạc gì chưa. Xem con van ko tải nữa vv và mây mây. Trước khi thay thì cụ cũng phải phán đoán đk con nào và tập chung ktra con đó.

biencoi

Tài xế O-H
Dây điện OK. K câu kéo gì.bù ga chậm e đã kiểm tra ngay đầu tiên nhưng k dc nên e mới thay tới cái khác. Van k tải là cái e thay đầu tiên. Nhưng khi mượn 1 dàn kim khác sang thì bị giật ít hơn. Nhưng kim đó lắp sang xe kia lại k bị sao. Tới giờ e vẫn chưa hiểu

biencoi

Tài xế O-H
E tháo dây cu roa ra rồi bác. Cả dây điện luôn(sợ bị lỗi điện) nhưng vẫn k phải. Và cuối cùng e thay 4 cây kim là OK các bác ạ

biencoi

Tài xế O-H
Nó bị sao mà phải thay hả bác??
Nó cứ nổ máy lên vào số R hay D là rùng máy vòng tua hơi giảm mình cảm thấy rõ. Nhưng cứ nổ khoảng 3 phút thì OK nhưng có lúc lại bị. E đã làm hết như đã nói ở trên. Và cuối cùng đổi 4 cây kim xe khác vào OK. Xe kia lại dính đúng bệnh đó luôn. Chính e cũng k hiểu bác à. Nhưng thôi kệ có những cái mình có cố cũng k hiểu dc.k hiểu nhưng xong việc cũng dc

Phamdinh94

Tài xế O-H
Nó cứ nổ máy lên vào số R hay D là rùng máy vòng tua hơi giảm mình cảm thấy rõ. Nhưng cứ nổ khoảng 3 phút thì OK nhưng có lúc lại bị. E đã làm hết như đã nói ở trên. Và cuối cùng đổi 4 cây kim xe khác vào OK. Xe kia lại dính đúng bệnh đó luôn. Chính e cũng k hiểu bác à. Nhưng thôi kệ có những cái mình có cố cũng k hiểu dc.k hiểu nhưng xong việc cũng dc
thứ 1 chúc mừng bác đã sửa được pan thường gặp của moning la mơi nổ máy vào số là rung bệnh đấy lắm luc kho trị lắm.thu 2 la kêt câu của bác nhiều khi lam được ma chả biết bj sao.xong vệc là dk .đổ xăng cho bác....

quytruong1990

Tài xế O-H
Bác này lúc đầu bảo thay kim sang xe khác ko bị làm sao, thay kim xe khác sang đỡ đc chút mà cuối cùng thay kim mới lại hết nghe có vẻ ăn may quá, e nghĩ khả năng pan nó nằm trên đường dây điện kim , bác rút ra rút vô, tiếp xúc giắc kim chưa chuẩn nên dẫn đén bỏ máy.Làm đc nhưng ko chịu khó thử lại cho ra pan bệnh, sửa chữa là phải tìm tận gốc nguyên nhân của bệnh thì nó mới sướng bác ạ !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên