KIA MORNING BỆNH LẠ CÁC CỰU AH.

phandikhanh
Bình luận: 24Lượt xem: 2,503

TienManhBV

Tài xế O-H
Em nói bệnh này cho bác biết. Hiện tại em đang làm em lanos đời 2000 Cứ đe ga vượt thì bị rung giật Em tháo dan kim phun ra và chỉ bat chìa khóa ko đe vậy mà kim phun đã phun thành tia. Thâm chí em còn tháo cả giắc kim phun ra rồi.thay kim khác hết luôn. Em nó an xăng như nước em đang phát điên với nó đây. Và khi đã đái mà máy không nổ thì xăng sẽ vào buồng đốt qua xecmang xuống cacte em lập luận như vây nếu có sai bác chỉ giáo giúp em.

Taohoa69

Tài xế O-H
Xe chạy một tháng thì phải xả ra 1lit nhớt ah. nhớt không có nước, vậy chỉ còn xăng mà cho e hỏi nếu xăng thì làm sao vào cacte dc các cựu ca này em mới gặp trên xe phun xăng điện tử lạ thật. lâu lâu người ta châm nhớt còn xe này thì lại em xã nhớt
Bác này viết top chẳng dõ gì cả.. xe bị nhiều hay đây là lần đầu hả bác dầu thải ra có gì khác thường ko ạ
[MERGETIME="1432260449"][/MERGETIME]
cái bệnh này khó lắm ngày xưa cháu cũng gặp xe matit 2 cứ sau mỗi lần thay dầu thì dầu cũ nhiều hơn khi đổ khoảng 1 chai lavi nhưng cũng ko tìm ra lý do gì đọc bài này thấy cũng máu nhưng ko biết chém thế nào đành ngồi hóng
The như các bác nói thì không có gì vào trong các te nếu thế e sợ các bác đổ chưa đúng thôi không đúng các bác cho em xin lõi...:)
[MERGETIME="1432260454"][/MERGETIME]
cái bệnh này khó lắm ngày xưa cháu cũng gặp xe matit 2 cứ sau mỗi lần thay dầu thì dầu cũ nhiều hơn khi đổ khoảng 1 chai lavi nhưng cũng ko tìm ra lý do gì đọc bài này thấy cũng máu nhưng ko biết chém thế nào đành ngồi hóng
The như các bác nói thì không có gì vào trong các te nếu thế e sợ các bác đổ chưa đúng thôi không đúng các bác cho em xin lõi...:)

phanvanlai

Tài xế O-H
Số tự động hay số sàn giống nhau thôi bác máy vs số riêng biệt mà bác. Bác đang ngĩ dầu số tự động tràn sang máy đúng ko. E ngĩ không bgio xảy ra đc. Các bác sét giúp e đúng hay sai
Bác phải nói rõ xem xe có hiện tương gì lạ không hay tất cả đều bình thường. Bác đã kiểm tra những gì rồi, ai giám khẳng định xăng không xuống được cacte, theo em nếu đúng bệnh thì xăng vẫn xuống cacte bình thương nhưng sẽ không nhiều. Trước hết mai bác kiểm tra buzi cho em trước xem sao nhé. Và mở nắp đô dau dau ngửi thử hơi trong đó có múi xăng không. Sáng mai em quay lại.
nếu xăng xuống cacte thì chủ xe đã la lang lên vì hao xăng rồi!!!

phandikhanh

Tài xế O-H
ah. hì phải chuẩn bị súng đạn sẳn sàn chứ ah. cảm ơn các cựu e sẽ kt. kim và bơm xăng khi xe quay lại ah. bệnh nỲ thấy mơ hồ. nhưng e đang gặp mới khổ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên