kia forte òa ga

khongtinh_hd91
Bình luận: 38Lượt xem: 6,786

khongtinh_hd91

Tài xế O-H
các bác vào thông não cho em cái.em gặp em forte 209 đăng ký 210.hiện tương thi thoảng chạy 50-60 km/h bỏ chân ga là ga cứ òa không chịu giảm.thi thoảng mới bị nhất là chạy đường dài.em đã vs cổ ga becphun +lọc xăng.giờ em chỉ nghi con cảm biến vị trí bướm ga.có bác nào gặp chưa gặp thì chỉ giáo em với

MITSUBISHITU

Tài xế O-H
nếu bác đã kiểm tra vệ sinh họng ga và bướm ra rồi mà vẫn bị thì em ngỉ chắc là do con cảm biến vị trí bướm ga rồi..bác mượn con khác thay vào chạy thử xem thế nào ạ

thecongicek51

Tài xế O-H
Dear cụ, hiện tượng chập trờn như này thực sự rất khó chẩn đoán.
Các kết cấu cơ khí dẫn động ko kẹt, ko báo lỗi...thì đợi nó biểu hiện rõ hơn chẩn đoán tiếp thôi.

TranDzung

Tài xế O-H
các bác vào thông não cho em cái.em gặp em forte 209 đăng ký 210.hiện tương thi thoảng chạy 50-60 km/h bỏ chân ga là ga cứ òa không chịu giảm.thi thoảng mới bị nhất là chạy đường dài.em đã vs cổ ga becphun +lọc xăng.giờ em chỉ nghi con cảm biến vị trí bướm ga.có bác nào gặp chưa gặp thì chỉ giáo em với
Cụ có máy thì cắm thử xem dữ liệu hoạt động của động cơ xem ntn?
vì các phần cơ khí mình đã kiểm tra hết thì khoanh vùng kiểm tra còn lại ttuognw đối khó

YURI050413

Tài xế O-H
Theo mình thì bác nên cho đi vệ sinh lại bướm ga đi và cho vô hãng họ test máy lại cho bac luộn.

thecongicek51

Tài xế O-H
Cái này vào hãng cũng chả giải quyết được gì.
Lỗi ko báo nhé, ga chạy ở bình thường.
Thi thoảng mới bị như này có còn lâu mới mò đc.
Không tin các bác cứ cho vào mà coi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Số tay hay tự động?
- Òa là bao nhiêu?
- Tốc độ xe bao nhiêu, số mấy?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên