KIA Carens khóa cửa điều khiểu khóa cửa chập chờn

hungxoan191
Bình luận: 19Lượt xem: 5,406

hungxoan191

Tài xế O-H
Các cụ phán giúp em với ạ. xe KIA carens 2011 khóa cửa bằng chìa (remote) lúc đc lúc không, sợ hết pin em đã thay pin chìa khóa mà k đc, ấn nút điều khiển trên chìa đèn báo vẫn nháy đỏ, điều khiển nút ấn unlock , lock trong xe vẫn điều khiển khóa, mở bình thường ạ. các cụ phán xem em nó bị làm sao giúp em với ạ

Chi_Duong

Tài xế O-H
Nếu nút LOCK-UNLOCK trên tapbi cửa lái bấm vẫn ok thì role lock-unlock không vấn đề gì. Cái này 1 là do angten nhận sóng kém, 2 là do hộp Smart

hungxoan191

Tài xế O-H
Lỗi ổ khoá là như thế nào bác có thể nói rõ ra dc ko
tức là ngta đã đánh chìa khóa mới chứ k phải khóa zin theo xe nên khi rút chìa khóa ra thì lúc khóa cổ đc lúc không, mà lúc khóa cổ đc thì điều khiển khóa của bằng chìa đc. lúc rút chìa ra khỏi ổ mà xoay vô lăng k khóa cổ đc thì cũng không điều khiển khóa cửa bằng chìa đc

Nguyendong1988

Tài xế O-H
tức là ngta đã đánh chìa khóa mới chứ k phải khóa zin theo xe nên khi rút chìa khóa ra thì lúc khóa cổ đc lúc không, mà lúc khóa cổ đc thì điều khiển khóa của bằng chìa đc. lúc rút chìa ra khỏi ổ mà xoay vô lăng k khóa cổ đc thì cũng không điều khiển khóa cửa bằng chìa đc
ý bác là khi khoá off thì chốt dc khi acc thì không khoá dc pải ko còn khi khoá cổ hay không khoá cổ nó chẳng liên quan gì chốt cửa

longxehoi

Tài xế O-H
chào cụ con kia caren này không phải lỗi chìa khoá đâu mà nó lỗi ở ổ khoá ổ khoá caren hai tầng . khi cụ rút chìa khoá ra mà ổ khoá nó không nháy tầng trong ra thì không lốc khoá bằng remot được . còn khi rút chìa khoá mà tầng trong nó nhảy ra thì cụ lock bằng remot ok . phía dưới ổ khoá có cái rắt hai dây cụ rút ra thì khi chìa khoá ra không cần tầng trong nhảy ra vẫn khoá lock remot được . cụ thử xem sao

hungxoan191

Tài xế O-H
chào cụ con kia caren này không phải lỗi chìa khoá đâu mà nó lỗi ở ổ khoá ổ khoá caren hai tầng . khi cụ rút chìa khoá ra mà ổ khoá nó không nháy tầng trong ra thì không lốc khoá bằng remot được . còn khi rút chìa khoá mà tầng trong nó nhảy ra thì cụ lock bằng remot ok . phía dưới ổ khoá có cái rắt hai dây cụ rút ra thì khi chìa khoá ra không cần tầng trong nhảy ra vẫn khoá lock remot được . cụ thử xem sao
em cám ơn cụ đã góp ý. để hôm nào chủ xe quay lại em thử theo cách cụ xem sao. em cũng mới tìm ra bệnh nó như thế nhưng cũng chưa xử lý vì chủ xe chưa có thời gian làm, nếu rút giác điện đó ra thì có ảnh hưởng đến những hệ thống khác không ạ? hay mình cứ rút coi như bỏ cái đó để vạy là đc ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên