kia bongo 3 đang đi bị chết máy

tronghaiauto89
Bình luận: 7Lượt xem: 4,856

tronghaiauto89

Tài xế O-H
làm đã kiểm tra bằng máy chuẩn đoán ra 4 lỗi p0340 camshaft postion sensor circuit malfunction [ bank 1]
p0380 air heater relay 1 malfunction p0382 air heater relay 2 malfunction p1640 main relay control circuit malfuntion... e kiểm tra dầu tới bơm nhưng từ bơm ra kim phun lại không có mong các cụ tư vấn giúp em với ạ

hungem

Tài xế O-H
Trước tiên bạn kiểm tra:mạch rờ re chính nó đang báo hỏng ấy ban
VÀ bạn kiểm tra hỏng mạch cảm biến trục cam nữa nhé,rồi tính tiếp

baotohalong62

Tài xế O-H
bạn căn cứ vào các lỗi làm trước đã nhất là lỗi cảm biến( cam,relay )sau đó mới đến đường dầu.bạn cần lưu ý dòng này hay bị treo kim chúc thành công.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
làm đã kiểm tra bằng máy chuẩn đoán ra 4 lỗi p0340 camshaft postion sensor circuit malfunction [ bank 1]
p0380 air heater relay 1 malfunction p0382 air heater relay 2 malfunction p1640 main relay control circuit malfuntion... e kiểm tra dầu tới bơm nhưng từ bơm ra kim phun lại không có mong các cụ tư vấn giúp em với ạ
Bác bám và làm theo mã lỗi, sau đó kiểm tra điện mở van dầu diesel ở đuôi bơm, bác cần cho biết thêm thông tin về xe và những công việc bác đã làm. Riêng dòng này phải đặc biệt chú ý đến kẹt kim bác ạ

quanauto

Tài xế O-H
mất tín hiệu phun luôn hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên