Hyundai porter II bị lỗi p1188

H
Bình luận: 40Lượt xem: 10,444

24.july

Tài xế O-H
Nếu là van áp suất, tại sao mã lỗi không báo là áp suất thấp, mà lại báo rò gỉ.?
Bác chủ thớt có thể cho mã lỗi tiếng Anh đc không. Nếu em không nhầm thì P1188 = Fuel Pressure Leakage. (Rò rỉ áp suất nhiên liệu). Chứ không có 1 từ nào là ""hệ thống nhiên liệu".
Nên việc áp suất tụt thì có 1 số nguyên nhân: Lỗi bơm áp, tắc lọc, lỗi van điều áp.
Trong đó có Van điều áp và Van xả tràn ( Relife Valve ) là có thể rò gỉ.
Nếu lỗi thuộc phần cơ khí như rò gỉ qua ống áp suất thì có thể đo kiểm tra được.

halonghd1

Tài xế O-H
p1188.=Fuel Pressure Leakage.
[MERGETIME="1432045180"][/MERGETIME]
mã đầy đủ đây bác
p1188 = fuel pressure monitiring- leakage.
[MERGETIME="1432045185"][/MERGETIME]
mã đầy đủ đây bác
[MERGETIME="1432045406"][/MERGETIME]
mã đầy đủ đây bác

xebo

Tài xế O-H
đây là lỗi báo áp suất thấp.trong hệ thống crdi của e này thì cụ chú ý nhé.cùng một bệnh nhưng mỗi xe một khác chẳng có cách nào nhanh bàng làm kết hợp với xem thông số trên data.giờ xe của cụ đã nổ máy.ga to và k có khói.vậy lúc chết máy thì thông số datal ntn.xe này có cả con van điều khiển áp suất trên bơm nữa đấy cụ nhé.và nếu dầu hồi quá nhiều tù kim thì cũng sẽ như vệy nhé.cụ alo e tư vẫn cho.e ol điện thoại viết hơi khó cụ àh 0965613418

doanhd

Tài xế O-H
Thế mà hôm trươc e lắp đúng dấu với mầu xích mà k nổ đc hóa ra là đúng thành sai đấy bác ah

phanvanlai

Tài xế O-H

tuananh08

Tài xế O-H
Kụ xem cam đặt có đúng k xe này chạy xích nhưng dấu của nó ko theo mầu mắt xích hôm trước e bị con porter đặt theo dấu xích mãi ko nổ dc mà kụ cũng xem lại cả bô nưa dòng này hay tắc bô lắm
Em đa bi vấp hai lần về thao tac đặt cam poter roi,em noi cu tham khao nhe. Khi minh thao nhông xich ra khoi truc cam ma con ốc đầu truc nặng qua khong ra đựoc la trốt ca vet bi cắt gan đứt lam tro truc cam va nhong cam xe bi lệch đi khoang gần nua răng ,nên khi lap xich hoi khó nhung van lap duoc.

halonghd1

Tài xế O-H
Em đa bi vấp hai lần về thao tac đặt cam poter roi,em noi cu tham khao nhe. Khi minh thao nhông xich ra khoi truc cam ma con ốc đầu truc nặng qua khong ra đựoc la trốt ca vet bi cắt gan đứt lam tro truc cam va nhong cam xe bi lệch đi khoang gần nua răng ,nên khi lap xich hoi khó nhung van lap duoc.
cụ làm như thế thì chết dân . điều cần có o người thợ là đầu phải biết . tay phải làm và mắt phải nhìn .cảm nhận ở tay là rất cần cụ ah .
[MERGETIME="1432389482"][/MERGETIME]
em đã làm xong em nó mấy hôm nay rồi các cụ à . bệnh em nó nằm ở phao báo dầu o bình dầu thọ nhà em làm mà ko để ý cái nhỏ nhất mà thành ra như vậy . các cụ thử nghĩ xem nhé . thank các cụ nhiều .chúc các cụ mạnh khỏe và lên diễn đàn nhiều chia xẻ kinh nghiệm cho anh em cùng biết
[MERGETIME="1432389487"][/MERGETIME]
em đã làm xong em nó mấy hôm nay rồi các cụ à . bệnh em nó nằm ở phao báo dầu o bình dầu thọ nhà em làm mà ko để ý cái nhỏ nhất mà thành ra như vậy . các cụ thử nghĩ xem nhé . thank các cụ nhiều .chúc các cụ mạnh khỏe và lên diễn đàn nhiều chia xẻ kinh nghiệm cho anh em cùng biết

NgheAn.

Tài xế O-H
cụ làm như thế thì chết dân . điều cần có o người thợ là đầu phải biết . tay phải làm và mắt phải nhìn .cảm nhận ở tay là rất cần cụ ah .
[MERGETIME="1432389482"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1432389487"][/MERGETIME]
phao báo dầu lắp sai như thế nào hả cụ e chưa tháo con này bao giờ. lắp cái phao nhầm chỗ cao thấp trong binh à cụ

halonghd1

Tài xế O-H
ko cu ah ở đường dầu hồi về bình có sim để làm kín đưa dầu hồi ra khỏi bình lấy dầu lên . thợ nhà em tháo ra và để rơi ra ngoài . làm cho dầu hồi về là đi thẳng vào chỗ lấy dầu lên . lam cho máy tự e dầu cụ ah

VIU

Tài xế O-H
ko cu ah ở đường dầu hồi về bình có sim để làm kín đưa dầu hồi ra khỏi bình lấy dầu lên . thợ nhà em tháo ra và để rơi ra ngoài . làm cho dầu hồi về là đi thẳng vào chỗ lấy dầu lên . lam cho máy tự e dầu cụ ah
Nay em làm con hyundai Liberorx cũng bị y như của chủ top nhưng em chưa hiểu cái đườg hồi về sao lại có liên quan đến đường cấp dầu cái sin đó nối bộ phận nào ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E chào các bác các bác tư vấn zùm e vs ạ.đã thay cb áp suất rail . Scv đã thay từ con khác sang ạ vẫn thế ạ . Cám ơn các bác
Triệu chứng, mã lỗi đâu, bác??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên