Hyundai i10 grand lỗi abs cần giúp đỡ

adenzbacninh2011
Bình luận: 37Lượt xem: 10,086

laihaovn

Tài xế O-H
Cắt luôn dây về hộp của cảm biến mà vẫn báo vậy thì chắc hộp có vấn đề rồi, bác kiểm tra hộp xem chân tín hiệu có bị chạm chiếc với mạch khác trong mạch không !

tringuyen

Tài xế O-H
chào các bác ạ ,hôm nay em có làm con hyundai i10 grand 2014 bị lỗi abs em cắm máy vào thì thấy cảm biến trước và sau bên trái báo ở 245km/h mặc dù xe vẫn đỗ ạ, em đã cho thay moai ơ sau và cảm biến trươc nhưng vấn đề ở đây là bánh trước vẫn báo 245km/h em đã tìm dây của cảm biến đó về tới hộp và cắt ra rồi nhưng vẫn vậy ạ và đặc biệt ở đây là em đã reset cho dù cảm biến vẫn báo sai nhưng đèn abs đã tắt ạ .vậy đành lên nhờ các bác tư vấn
sao đọc chữ ở trên và hình bên dưới thấy mẫu thuẫn quá z bác, hình bác test lúc đã thay mayo rồi hay chưa thay. xe hyudai đặc biệt hiếm khi hư cb phía trước. bác ghi rõ lại cho ae chém

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
sao đọc chữ ở trên và hình bên dưới thấy mẫu thuẫn quá z bác, hình bác test lúc đã thay mayo rồi hay chưa thay. xe hyudai đặc biệt hiếm khi hư cb phía trước. bác ghi rõ lại cho ae chém
thay rồi bác ạ,, vâng đúng rồi ạ con máy của em không biết tại sao nó lại ra linh tinh như vậy đấy ạ ,,xe khác cũng báo ngược như vậy ạ

phaocoi

Tài xế O-H
Vấn đề là bác dùng máy gì để xem data em nó ?
nếu là Gscan thì của bác khả năng vào nhầm đời xe, mặc dù vẫn đọc lỗi bình thường nhưng data nó hiện thê e bị nhiều rồi :) còn GDS thì không bao giờ có chuyện đó nếu bản của bác là mới nhất !

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Vấn đề là bác dùng máy gì để xem data em nó ?
nếu là Gscan thì của bác khả năng vào nhầm đời xe, mặc dù vẫn đọc lỗi bình thường nhưng data nó hiện thê e bị nhiều rồi :) còn GDS thì không bao giờ có chuyện đó nếu bản của bác là mới nhất !
khả năng do máy bác ạ ,,em đang dùng máy scanvg bác ạ

thlong

Tài xế O-H
khả năng do máy bác ạ ,,em đang dùng máy scanvg bác ạ
Hôm nay em cũng gặp trường hợp giống bác xe i10 gran.xem data các bánh đều 0km/h chỉ có bánh sau phải báo hơn 240km/h(dù đã tháo cảm biến bánh sau phải)va xe vẫn dừng.em đang bối rối khong biết nó bị gì .khong biết xe bác đã xử lý được chưa ạ...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên