Huyndai Porter đạp ga không lên!

T
Bình luận: 37Lượt xem: 18,416

MqEID

Tài xế O-H
Các bác cứ đưa máy vào test đi.chú ý hộ em phần trăm bàn ga.lưu lượng gió và trạng thái chân phanh nhé. có con bị kẹt con này ở trạng thái ON ga củng ko lên đâu

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
lần sau bác viêt bài cho rõ ràng nhé , tinh trang xe có lỗi hay không có lỗi và máy loại gì nhé,xe bác đạp ga không lên quá 3000 vòng tua thì có rất nhiều nguyên nhân,nhưng chu yeu hệ thống nhiên liệu và khí nạp vậy nên bác vào mục live data xem kĩ các thông số sau đây:
+vị trí bàn đạp chân ga
+áp suất dàn phun
+lưu lượng và nhiệt độ khí nạp
+ kim phun
và minh gợi ý cho bạn thêm là đa số lỗi này thường hỗng bên bộ phận lưu lương khí nạp và kim phun và áp suất nhiên liệu còn nếu lỗi bàn đạp chân ga thì khi bạn đap ga thì đèn chek sáng ngay

thanhchung96

Tài xế O-H
Nghe bac chu thơt noi vay thi e đoan chac la xe bơm bec đien rui..
Trươc tiên bac kt hêt toan bộ câu chi cho e..nêu câu chi ko hư bac chui xuông gâm ơ đang trươc bên phụ co 1 đoan ong bang cô chân khoang 1 tơc co jac đien thay thay cai đo thư.nêu ko hêt ơ phia dươi gâm bên tai co 1 con cam bien gio thay luôn con đo.
Nêu ko dk thay luon cai chân ga..
Bac cư tư tư kt 4 vân đê ma e vưa nêu trên chac chan se dươc..
Chuc bac chu thơt va bac dangxuanbien may man..

Lequy95

Tài xế O-H
Cho em hỏi là trạng thái chân phanh là sao ạ e chưa hiểu lắm.
Em vào chỉ hóng thôi ạ vì e có một con cũng bị tương tự sửa bao chỗ không được bác nào biết giúp em với ạ

huytran_smv

Tài xế O-H
Con xe em cũng có bệnh này, đề ba số 3 đạp lút ga ko lên đc 3000rpm. Và xe mình bị hao nuoc, 5 ngay phải châm thêm 0,5lit. Kiem tra ko thấy vi tri rò rỉ. Có thể bị thổi ron titi ko các cụ?
Mua xe bãi dc 2 tháng nhưng it khi đi xa. Nay đi xa mới biết xe bi yếu quá. Chở 1000 kg mà đi số 5 ko nổi ở tốc độ 60km/h, máy cứ liệm xuống dần... Nhiệt độ nuớc ở dvạch giữa. Nhớt máy bình thường. Đèn check Ko báo lỗi.
Xe Huyndai porter ll ga điện, bét điện. Mình thử thay cảm biến đo gió nhưng vẩn ko hết bệnh. Các cụ tư vấn giúp nhé.

longHD

Tài xế O-H
Bác sửa dk chưa bác e cũng có con xe bị như bác ga k nên dk.
Con xe em cũng có bệnh này, đề ba số 3 đạp lút ga ko lên đc 3000rpm. Và xe mình bị hao nuoc, 5 ngay phải châm thêm 0,5lit. Kiem tra ko thấy vi tri rò rỉ. Có thể bị thổi ron titi ko các cụ?
Mua xe bãi dc 2 tháng nhưng it khi đi xa. Nay đi xa mới biết xe bi yếu quá. Chở 1000 kg mà đi số 5 ko nổi ở tốc độ 60km/h, máy cứ liệm xuống dần... Nhiệt độ nuớc ở dvạch giữa. Nhớt máy bình thường. Đèn check Ko báo lỗi.
Xe Huyndai porter ll ga điện, bét điện. Mình thử thay cảm biến đo gió nhưng vẩn ko hết bệnh. Các cụ tư vấn giúp nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên