Hướng dẫn sửa chữa bệnh cấp áp LS máy PC30uu

tadeosalomon
Bình luận: 39Lượt xem: 4,742
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ruaxe09

Tài xế O-H
em kiểm tra từng con 1 kỹ lắm rồi ạ
mấy cái con cò ti tý này hơi bị khoai lang đó,cái control valve của nó đã làm đau đầu nhiều nhà thầu,mà đối với dòng máy PC 28 hay 30 uu(us)gì đó nó bị lỗi do nhà sản xuất,.........cụ xem có giống ko,nếu giống bàn tiếp..View attachment 57946

tadeosalomon

Tài xế O-H

gaconbs

Tài xế O-H
Bạn lần tuy ô từ đường LS về ngăn kéo, cái van ở ngăn kéo là Unload van thì phải, con van này có vấn đề đấy, kiểm tra kỹ nhé. Cần thiết thì căn lò xo lên. Không được thì dùng thêm 1 cụm van phụ.

nguyenthanhson79

Tài xế O-H
Bác nay lên máy kiếm cái đồng hồ đo as cắm trực tiếp vào đường tín hiệu từ ngăn kéo về. Nổ máy lên as chua làm việc =0 thì do bơm, as chưa làm việc mà >0 thì bác nên kiểm tra ngăn kéo.
Bác cũng nên kiểm tra van không tải trên ngăn kéo đó. Xem có bị kẹt không.
nhất trí với ý kiến của cụ, kiểm tra kĩ con van không tải và con van ls.

tadeosalomon

Tài xế O-H
Bạn lần tuy ô từ đường LS về ngăn kéo, cái van ở ngăn kéo là Unload van thì phải, con van này có vấn đề đấy, kiểm tra kỹ nhé. Cần thiết thì căn lò xo lên. Không được thì dùng thêm 1 cụm van phụ.
bac co the noi ro cho em la van unload no loi o dau khong a?
con van de can lo xo thi no khong phai la cach dau a, lo xo cua no la nguyen ban nen khong viec gi phai dong vao no ca. cho du bac co can chinh, thay the lo xo thi cuoi cung no cung ve lo xo nguyen ban cua nha san xuat ma thoi.
dung them cum van phu la cum van nhu nao the bac.

gaconbs

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra con van mà nó đưa dầu từ ngăn kéo về bơm (đường LS). Van đấy có vấn đề, chắc là mòn xước nên khi nóng dầu mới có áp về LS.

ruaxe09

Tài xế O-H
Sự nhiệt tình các cụ nhà ta có thừa,còn chưa biết máy gì,đời nào mà tư vấn nhiệt tình hết mức,thật cảm ơn các cụ.
Năm mới rồi chúc các cụ sk,hp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên