Hộp số quay toa

anhvukt
Bình luận: 7Lượt xem: 1,481

anhvukt

Tài xế O-H
Xin các anh em diễn đàn chỉ bảo là độ rơ cho phép của tầng dày tầng mỏng quay toa này như thế nào ạ? Độ rơ ngang với rơ dọc là bao nhiêu hãy chỉ giáo cho em biết để xử lý với ạ. Loại này chạy bằng đồng. Vậy loại chạy bằng bạc đạn thì như thế nào ạ. Khi bắt đầu quay thường phát ra tiếng kêu cũng như khi dừng lại (kịch kịch). Xin cảm ơn!

nhacgtk48

Tài xế O-H
Xin các anh em diễn đàn chỉ bảo là độ rơ cho phép của tầng dày tầng mỏng quay toa này như thế nào ạ? Độ rơ ngang với rơ dọc là bao nhiêu hãy chỉ giáo cho em biết để xử lý với ạ. Loại này chạy bằng đồng. Vậy loại chạy bằng bạc đạn thì như thế nào ạ. Khi bắt đầu quay thường phát ra tiếng kêu cũng như khi dừng lại (kịch kịch). Xin cảm ơn!

View attachment 69448

View attachment 69449
Nhìn vào hình vẽ của bạn có thể thấy bộ nhông hành tinh của bạn có thể thấy là hộp số của bạn làm việc trong môi trường nước lã không có dầu dẫn đến bi bạc bị mòn lỏng rất nhanh dẫn đến kêu.
Thay hết ổ bi của nhông hành tinh rồi dầu Mơ đầy đủ vào chạy xem sao.

anhvukt

Tài xế O-H
Nhìn vào hình vẽ của bạn có thể thấy bộ nhông hành tinh của bạn có thể thấy là hộp số của bạn làm việc trong môi trường nước lã không có dầu dẫn đến bi bạc bị mòn lỏng rất nhanh dẫn đến kêu.
Thay hết ổ bi của nhông hành tinh rồi dầu Mơ đầy đủ vào chạy xem sao.
VÂNG CẢM ƠN CỤ ĐÃ CHỈ BẢO.

trantrungkien86

Tài xế O-H
tiếng kêu của bạn chắc là do mô tơ đó bạn. bạn cần tháo mô tơ kiểm tra lá phanh và lò xo phanh. cũng có khi do vòng bi mô tơ căn ko chuẩn dẫn đến mặt trà và khối block xi lanh nhẩy gây tiếng kêu

dick2311

Tài xế O-H

View attachment 69448

View attachment 69449

Khi quay hết hành trình xong rồi nó kêu, vậy lúc đó có rung xe rần rần không cụ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên