Hỏi về xi nhan đi thẳng

Tuancoi194
Bình luận: 27Lượt xem: 3,749

Tuancoi194

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi ngu tí ạ trả là hôm nay e làm con xe tải nó bị mất đèn xi nhan đi thẳng ạ lúc e tim ra bệnh rồi thi e đo kiểm tra có 2 dương 1 dương trước khóa điện vào 1 duong sau khóa điện và 4 dây duong diêu khiển đen và 2 chân mát vậy các cụ cho e hỏi 2 chân mát này để làm gi ạ e không hiêu 2 chân mát này mong các cụ giúp ạ

NBQuang

Tài xế O-H
2 dây mass . có 1 dây luôn có mass sẵn và 1 dây bác phải ấn công tắc cảnh báo nguy hiểm ( xi nhan đi thẳng) nó mới có mass.

hoanghoan

Tài xế O-H
không nhần thì 5 dây , 1 dương thường trực , 1 dây dương cấp cho role nháy khi bật công tắc , 1 dây điều khiển nháy ra từ role , 2 dây xinhan trái phải , em đoán thế

NBQuang

Tài xế O-H
Nó có 8 chân ạ bác 2 dương 1 duong và 4 chân con lại khi ấn công tác có điện duong nháy và 2 chân mát bác ạ
2 dây dương ( 1 cái thường trực và 1 cái sau khi bật chìa khoá ) + 4 dây khiển ( 2 dây từ ctắc xi nhan trái phải tới rơle và 2 dây từ rơle tới bóng đèn ) là 6 dây. còn lại 2 dây mà cũng lại luôn có mass thì lzì còn dây nào cho xi nhan đi thẳng nữa ạ . => em nghĩ là ctắc xi nhan đi thẳng của bác n hỏng rồi lúc bác tắt đi mà n vẫn đóng lên ms có mass như v ạ

Tuancoi194

Tài xế O-H
Nhung mát đó chạy đi đâu bác nhẻ
2 dây dương ( 1 cái thường trực và 1 cái sau khi bật chìa khoá ) + 4 dây khiển ( 2 dây từ ctắc xi nhan trái phải tới rơle và 2 dây từ rơle tới bóng đèn ) là 6 dây. còn lại 2 dây mà cũng lại luôn có mass thì lzì còn dây nào cho xi nhan đi thẳng nữa ạ . => em nghĩ là ctắc xi nhan đi thẳng của bác n hỏng rồi lúc bác tắt đi mà n vẫn đóng lên ms có mass như v ạ

NBQuang

Tài xế O-H
trong cục rơle 8 chân n có 2 cái rơle nhỏ và IC nhận tín hiệu và điều khiển . IC này có 8 chân , chân 125678 là các chân n tiếp nhận thông tin và tín hiệu sau đó xử lý rồi đưa ra chân 34 để điều khiển đèn bác ạ

NBQuang

Tài xế O-H
Nhung mát đó chạy đi đâu bác nhẻ
bác cho em hỏi lại chút . bác có nói là 4 chân khiển DƯƠNG ( 2 chân từ ctắc tới rơle và 2 chân từ rơle tới bóng đèn ) . em mới chỉ gặp loại 4 chân khiển nhưng ( 2 chân từ ctắc tới rơle là 2 chân MASS và 2 chân từ rơle tới bóng đèn là DƯƠNG ) . bác còn con rơle của bác k ạ , bác mở nó ra chụp em xem tên con IC vs ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên