Hỏi về điện xi nhan?

F
Bình luận: 23Lượt xem: 7,002

thandaiquanlam

Tài xế O-H
quote="thandaiquanlam, post: 297383, member: 182907"]3 chân thì thế này!!
-1 lấy dây chân B và L chạm vào nhau(nhớ bật khóa)...ko sáng => kiểm tra cầu chì(ko bik chỗ nào ,kiếm 1 dây lửa công tắc thêm 1 cái cầu chì độ vào nối vào chân B rồi lấy B chạm vào L nữa.ko sáng =) kiểm tra max ngoài bóng đèn.
-2 đèn sáng =) kiểm tra có max ko! có max =) thay cục nháy
-3 thay cực nháy bật ko sáng => tháo công tắc ra sữa
------cách tìm 3 dây : 1:lấy dây lửa bình quẹt vào 3 dây,dây nẹt xẹt xẹt là dây max(E),dây nẹt sơ sơ bóng đèn sáng là dây (L) ,còn lại là B
ok thêm săng nào các cụ ghi mỏi cả tay
cách thử cục chớp 3 chân của bác sao e thấy phức tạp vậy? nếu nghi ngờ cục chớp bị hỏng đưa ra xác định các chân B, L, E được rồi sẽ tiến hành thử như sau: nối L với một đầu bóng đèn khoảng (5w-12v) đầu kia bóng đèn nối với chân E. nối chân B với (+) AQ chân E và một đầu bóng đèn vào (-) AQ nếu bóng đèn chớp cùng tần số với hộp chớp có nghia hộp chớp bình thường, còn không mở ra xem nó có bị đứt cuộn dây hay không, có bị nhả mối hàn nào không?
View attachment 26508[/quote]
cách tui sửa khi ko có xi nhanh luôn chứ thử cục chớp gì!!còn thử cục chớp bạn chỉ dài dòng hơn tui nữa!!
thử chớp : rút cục ra,nhìn vào thấy 3 chân,B E L, cho lửa vào B ,max vào E,kẹp đèn thử 1 đầu E và 1 Đầu L,đèn chớp cục còn,hết chớp vứt mua cục khác !

CPGROUND1234

Tài xế O-H
Sao vut duoc quan trong la ban hieu ve cuc chop, cuc chop ma minh dang noi la loai kieu dien tu kieu nhat ap dung tren dong toyota nhieu, loai nay tui sua va phuc hoi duoc rat nhieu con roi. Mach dien nhan co gi phuc tap, co the la dau noi voi cong tac hazard loai moi hay loai cu, loai roi hay la to hop...

thandaiquanlam

Tài xế O-H
Sao vut duoc quan trong la ban hieu ve cuc chop, cuc chop ma minh dang noi la loai kieu dien tu kieu nhat ap dung tren dong toyota nhieu, loai nay tui sua va phuc hoi duoc rat nhieu con roi. Mach dien nhan co gi phuc tap, co the la dau noi voi cong tac hazard loai moi hay loai cu, loai roi hay la to hop...
là sao ko hiệu cụ!!!cụ có thể cho e vài tấm ảnh ko! e cám ơn!!

baolinh2012

Tài xế O-H
Nhờ mod nếu xong việc del bài em đi, hoặc có thể xong em tự del
Xe em nói chung là từ đời " cổ lỗ ba chì " hệ thống xi nhan của em không có gì phức tạp lắm. Em có thử trực tiếp điện ở đui bóng đèn nhưng không có hiện tượng có điện, công tắc thì bình thường ( em có thử cả công tắc lẫn đèn báo nguy hiểm, nhưng đèn nó vẫn chết ngóm ). Cầu chì em cũng kiểm tra nói chung không bị sao hết, giờ em đang nghi vào cục nháy. Các bác cho em xin chút ý kiến, em cũng bổ tan tành các thứ liên quan đến xi nhan rồi:(:(:(:(
bác thay cục nháy khác đi .kiểm tra hết rồi giờ chỉ thay mới thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên