Hilux đạp ga trễ

dangtam03yt
Bình luận: 38Lượt xem: 4,226

dangtam03yt

Tài xế O-H
khi cụ cắm được máy vào thì xem thông số xem nó có gì bắt thường ko đã ? xe cụ đã đi được bao nhiêu KM
Hiện tại em đã nối lại dây điện vào hộp ,cắm máy test đã nhận và báo lỗi p0488,p2122,và 1 lỗi mạch cảm biến nhiệt độ nhiên liệu cao.Không biết lỗi nào là chính dẫn đến trễ ga nữa,ae vào chém giúp ạ.

Hgtuc89

Tài xế O-H
Tụt hơi á các bác??fán linh tinh thế nhỉ,đang đi bình thường mà bảo tụt là nó tụt đc á?theo em bác chủ thớt xem kĩ lại phần điện hộp,bọn này nó lành,lỗi là con người.kết lại bằng mọi giá a tìm đc cách truy cập vào hộp bằng các loại mách khác nhau xem sao.thời giờ thuê máy dễ lắm ạ.hãy khoan nghĩ về lợi nhuận đã a nhé

daogiang

Tài xế O-H
Em vừa nhận 1 con hilux máy 2kd.hiện tượng đạp ga bị trễ.Đạp lút chân ga thì sau khoảng 1 giây vòng tua mới lên.Xe có nổi đèn check nhưng cắm máy ko vào dc.Các bác chỉ cho e những nguyên nhân gây ra độ trễ chân ga dc không ạ .
máy đã bổ chưa, lên ga có rung giật không nếu có thì xem lại dấu cam nhé.

daogiang

Tài xế O-H
Hiện tại em đã nối lại dây điện vào hộp ,cắm máy test đã nhận và báo lỗi p0488,p2122,và 1 lỗi mạch cảm biến nhiệt độ nhiên liệu cao.Không biết lỗi nào là chính dẫn đến trễ ga nữa,ae vào chém giúp ạ.
có thể phần nhiều do cam rồi đặt lại đi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- P0488 và P2122 là gì vậy?
- Nhiệt độ nhiên liệu rất ảnh hưởng đến công suất của động cơ

Cai banh xe

Tụt hơi á các bác??fán linh tinh thế nhỉ,đang đi bình thường mà bảo tụt là nó tụt đc á?theo em bác chủ thớt xem kĩ lại phần điện hộp,bọn này nó lành,lỗi là con người.kết lại bằng mọi giá a tìm đc cách truy cập vào hộp bằng các loại mách khác nhau xem sao.thời giờ thuê máy dễ lắm ạ.hãy khoan nghĩ về lợi nhuận đã a nhé
Sao lại không tụt được nhỉ? Hôm qua chưa tụt thì hôm nay tụt là thường

dangtam03yt

Tài xế O-H
- P0488 và P2122 là gì vậy?
- Nhiệt độ nhiên liệu rất ảnh hưởng đến công suất của động cơ
P0488- ERG throttle position control ranger....
P2122 - throttle pedal position circui low....
Em đã thay thử bướm ga,chân ga,kim,ống rail,hộp ecu,edu rồi mà vẫn chưa dc ạ.Hiện tại vẫn để đó chờ nảy ra ý tưởng j thì lại lao vào vọc vạch tiếp,may chủ xe cũng dễ tính không thì chết.

Cai banh xe

Khổ quá e đã thay hết rồi,chắc phải mua bộ dây chạy lại thôi,bác có sơ đồ chân hộp của 2kd-ftv ko gửi cho e với ạ.mail e: dangtamhaui@gmail.com
Khổ quá e đã thay hết rồi,chắc phải mua bộ dây chạy lại thôi,bác có sơ đồ chân hộp của 2kd-ftv ko gửi cho e với ạ.mail e: dangtamhaui@gmail.com
Tôi có bảo bác thay đâu, phải tìm bệnh chứ. Bác xem lại hàng trong hộp thư nhé

dangtam03yt

Tài xế O-H
Hôm nay rảnh nên chọc ngoáy tiếp em nó,đo dây từ throttle position và accelerator trong khoảng 10-15 ôm cả,e đang nghi giắc hộp tiếp xúc kém,có gì các bác giúp e thêm với.

dangtam03yt

Tài xế O-H
Báo cáo với các bác e đã làm xong rồi ạ.nguyên nhân dây điện khi nối lại bị sai và tiếp xúc kém,e thay hết giắc hộp,hàn lại mối nối xe bh đã khỏe như trâu rồi.Long lanh là lên luôn.đa tạ các bác chỉ điểm cho e bấy lâu nay ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên