[Giúp Đỡ] Các loại khớp nối chữ thập (Universal Joints)

spdntb
Bình luận: 3Lượt xem: 2,719

spdntb

Tài xế O-H
Các bác tài ơi giúp em với !
Chả là hôm nay em được xếp giao cho đi mua cái khớp nối chữ thập trong trục các đăng mà không biết thông số tiêu chuẩn của nó như thế nào.(Em đã search bác Gô mỏi tay rồi ạ) Như cái ảnh dưới các bác ạ
[/URL][/IMG]
Mong chờ bác nào hay mua phụ tùng cơ khí cho em xin ít kinh nghiệm mua loại này cái ạ. Cụ thể như thông số, kích thước, Mua ở đâu ạ?
Em xin chân thành cảm ơn ạ
(Có cái bảng ISO thì tốt quá các bác nhé)

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bi chữ thập của bác là loại dùng phanh bên trong.loại bi này có vô vàn loại kích thước,nếu chỉ nhìn hình thôi thì biết mua sao được ah.muốn mua được loại bi này ta phải biết được các thông số chính là: đường kính của bi,tổng chiều dài của cả cụm bi,khoảng cách từ đầu đầu bi dến rãnh phanh. nếu không có bi mẫu thì bác cần đo trên trục các đăng lấy số liệu gần đúng,sau đó ra mua tại các cửa hàng phụ tùng tùy thuộc vào xe của bác là xe du lịch hay xe tải nữa ah.chúc bác sớm giải quyeert được vấn đề

spdntb

Tài xế O-H
Cái ảnh trên chỉ minh họa thôi các bác ơi
Em đo hết các thông số đó rồi. Ý em ở đây là, em cũng lên mấy cái trang mua bán phụ tùng đó xem thử nhưng cũng chỉ thấy họ vứt mỗi cái ảnh ra đó chả có kích thước tiêu chuẩn cho mình lựa gì hết
Ở đây có bác nào rành về mấy thông số đó không. Các thông số này có được tiêu chuẩn hóa không các bác.
Mà ko phải em dùng cho xe đâu. Em dùng cho máy móc khác các bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên