Động cơ xe toyota corona 1.6 2002 bị thổi gioăng nước vào buồng đốt

N
Bình luận: 0Lượt xem: 769

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
Các cụ cho em thảo luận 1 tý con này là corola đời 2002 bị thổi gioăng mặt máy lúc em tới thì máy chết rồi đề khởi động thì máy đề quay nhẹ tênh ko có áp. Kéo về gara tháo nắp máy thì thấy có nước vào như hình chụp. Có điêù em nhận thấy mấy con bulong xiết rất lỏng. Em thắc mắc con này bị thổi gioăng do hết nước hay lực xiết ko đủ dẫn đến bị thổi. Điều nữa nếu xiết ko đủ lực thì phải bị thổi ngay khi mới sửa xong vì con này thợ trước mới sửa đc 3 tháng. Vậy nguyên nhân đến từ đâu. Còn 1 vấn đề nữa bọn em đã ngâm dầu diesel qua đêm thì chỉ lọt rất ít dầu qua xéc măng và phay lại mặt máy nhưng khi lắp vào thì đề lại có hiện tượng mất áp đem đồng hồ đo cả 4 máy thì đếu ko có sau đó bọn em bổ xung trực tiếp dầu bôi trơi vào buồng đốt cho đề thì xéc măng mới bung ra đạt 13 cân. Vậy ở đây có thể kết luận như này ko? Xe bị thổi gioăng dẫn đến nóng máy mặt nắp máy hơi cong lên vì lực xiết ko đủ nên nước vào buồng đốt may mắn là lúc này xéc măng cũng bị kẹt nên ko bị thủy kích. Khi đề máy. Nhưng cũng có 1 chỗ ko hiểu khi lắp mặt máy bọn em đã vệ sinh lại và bôi dầu bôi trơn vào thành xilanh chí ít khi đề nổ thì cũng phải có 3-5 cân hơi chứ đằng này ko có cân nào làm em lăn tăn lắm. Mày thì cũng sửa xong rồi. Có điều nhiều thứ hơi khoa hiểu mong câc cao nhân chỉ giáo em muốn hiểu rõ hơn! Thân!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên