các bác cho em hỏi với ạ : em có xe KIA MORNING 2007 số tự động khi đi máy nguội

H
Bình luận: 11Lượt xem: 777

HauDinh

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi với ạ :
em có xe KIA MORNING 2007 số tự động khi đi máy nguội vào số lùi ( R) ok bình thường , nhưng vào số D ( số tiến ) đề khoảng 1-3 phút mới nhận số và di chuyển đc
khi máy nóng lên thì vào số 1-2-3-4 như bình thường
chỉ lúc máy nguội mới bị , các bác cho em hỏi như vậy bị sao với ạ !

TriptiaHet

Tài xế O-H
hey there and thank you for your information – I've definitely picked up something new from right here. I did however expertise a few technical issues using this web site, since I experienced to reload the web site many times previous to I could get it to load properly. I had been wondering if your web hosting is OK? Not that I'm complaining, but sluggish loading instances times will very frequently affect your placement in google and can damage your quality score if ads and marketing with Adwords. Anyway I am adding this RSS to my e-mail and could look out for a lot more of your respective interesting content. Ensure that you update this again very soon.

nhatkhuong3407

Tài xế O-H
Theo mô tả của bạn, có thể nguyên nhân gây ra tình trạng trên là do:

• Dầu trong hộp số nhiệt độ thấp khi máy mới nấp nên dính đặc lại, làm cho van chuyển số và các bộ phận trong hộp số hoạt động chậm hơn khi vào số D.
  • Có thể do van chuyển số bị hư hỏng nhẹ hoặc bị dính bẩn làm chậm phản ứng khi vào số D.
  • Nhiệt độ thấp khiến linh kiện trong ECU hoạt động chưa ổn định, gây ra sự chậm trễ khi nhận tín hiệu chuyển số.
Các giải pháp:

• Thay dầu hộp số mới có độ nhớt thấp hơn.
  • Kiểm tra van chuyển số, làm sạch nếu có dầu bám bẩn.
  • Đốt máy cho nóng hệ thống trước khi lái xe.
Nếu vẫn không đỡ có thể kiểm tra thêm ECU. Chúc giải quyết nhanh vấn đề!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên