Động cơ xe Kia 1.4T bị rung giật

nguyenminh1986
Bình luận: 17Lượt xem: 2,074

nguyenminh1986

Tài xế O-H
Chào tất cả các anh chị!
Nhân ngày mùng 2/9, Em chúc anh chị có kỳ nghỉ lễ vui vẻ và đầm ấm.
Qua đây, nhân ngày này được nghỉ rãnh rỗi Em mới ngồi vào máy tính lượn lờ trên diễn đàn và tìm hiểu về bệnh tật của con em này ạ (xe của thằng bạn em tích góp mấy năm trời mua để làm ăn).
Bạn em có con xe tải Kia 1.4T, xe mới mua chạy hơn 1.000km, đã có hiện tượng máy bị rung giật và yếu máy hơn lúc mới nhận. Vì là xe mới em không biết gì nhiều nên đánh xe qua Hãng mất cả ngày trời, các đồng chí thợ ở đây phán là do bơm kim cao áp có vấn đề, chỉnh nào là sớm muộn các kiểu con đà điểu về đi được 02 ngày bệnh cũ lại tái phát. em hoảng loạng quá các bác ah.
Em mong các bác tư vấn và bắt bệnh giúp con xe bạn em với ạ.!
Em cám ơn ạ!!!1

mayxaydunghk

Tài xế O-H
Chào tất cả các anh chị!
Qua đây, nhân ngày này được nghỉ rãnh rỗi Em mới ngồi vào máy tính lượn lờ trên diễn đàn và tìm hiểu về bệnh tật của con em này ạ (xe của thằng bạn em tích góp mấy năm trời mua để làm ăn).
Bạn em có con xe tải Kia 1.4T, xe mới mua chạy hơn 1.000km, đã có hiện tượng máy bị rung giật và yếu máy hơn lúc mới nhận. Vì là xe mới em không biết gì nhiều nên đánh xe qua Hãng mất cả ngày trời, các đồng chí thợ ở đây phán là do bơm kim cao áp có vấn đề, chỉnh nào là sớm muộn các kiểu con đà điểu về đi được 02 ngày bệnh cũ lại tái phát. em hoảng loạng quá các bác ah.
Em cám ơn ạ!!!1
Đúng đấy cụ ạ, xe mới bị rung giật thường do bị bỏ máy hoặc các máy nổ không đều, chúc cụ thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào tất cả các anh chị!
Em cám ơn ạ!!!1
Đang bảo hành, bác cứ hành quyết tại hãng đi. Không được thì yêu cầu trả lại xe

nguyenminh1986

Tài xế O-H
Đang bảo hành, bác cứ hành quyết tại hãng đi. Không được thì yêu cầu trả lại xe
Tình hình là căng như Triều Tiên và Mỹ bác ah.. kéo xe tới hãng hai ba lần rùi, hết chỉnh chọt lại cân bơm mà không thấy ăn thua gì, Khổ thân thằng bạn gom góp, vay lãi mới tậu được em, em lại có vấn đề. Chắc sinh sản kém rùi (:)

Cai banh xe

Tình hình là căng như Triều Tiên và Mỹ bác ah.. kéo xe tới hãng hai ba lần rùi, hết chỉnh chọt lại cân bơm mà không thấy ăn thua gì, Khổ thân thằng bạn gom góp, vay lãi mới tậu được em, em lại có vấn đề. Chắc sinh sản kém rùi :))
Với bọn nó thì mềm nắn, rắn buông. Bác thương hãng thì thiệt, bọn nó hay chơi cùn, bác phải dưt điểm

luc_daklak

Tài xế O-H
Tình hình là căng như Triều Tiên và Mỹ bác ah.. kéo xe tới hãng hai ba lần rùi, hết chỉnh chọt lại cân bơm mà không thấy ăn thua gì, Khổ thân thằng bạn gom góp, vay lãi mới tậu được em, em lại có vấn đề. Chắc sinh sản kém rùi :))
xe đang bảo hành, hãng phải tự xủ lý, khhong xử lý được phải đổi xe mới khác cho khách hàng. cụ chủ thớt cần tỉnh táo xử lý.

Cai banh xe

Đụng đến mình mới tham khảo, rùi lại tìm đến các anh cân bơm nữa.. Lòng vòng khắp Hà Nội mà không gặp được anh đủ tin tưởng nào cả.. Bác biết chỗ nào giới thiệu cho em biết với ạ????
Bác chọc nhiều, sẽ khó khăn khi làm bảo hành đấy. Cứ hãng mà giã, giã liên tục. Đến khi nó bó tay thì đòi trả lại xe. Nếu nó xui tự sửa thì bắt nó viết giấy đóng dấu đàng hoàng

luc_daklak

Tài xế O-H
Chào tất cả các anh chị!
Em cám ơn ạ!!!1
cụ xử được em nó chưa. nếu chưa thì cụ thử thay cục tắt máy xem sao, kiểm tra cả điện có bị sụt áp ngay cục đó không nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên