Điện xe Dream

tintrung
Bình luận: 6Lượt xem: 1,491

tintrung

Tài xế O-H
Mình mới mua acquy rồi mà khi đề nó lại yếu đèn N, khi đèn báo rẽ bật thì đèn N cũng yếu sáng yếu sáng theo cái đèn báo rẽ luôn. Mấy bác cho em hỏi có phải đường dây điện trong xe bị chập ở đâu hay không vì mấy lần trước em xài acquy thì vài tháng là nó hư hay phù thôi.
thay bộ dây điện cho Dream bao nhiêu mấy bác (loại tốt ấy)

G

gamocar8

Khách
Ðề: Điện xe Dream

đung rồi con này bị chập dây rồi bac a, bac tim chô nào bị chập thì tôt nhât la thay dây do cho đơ tôn tiền, sô tiền còn lại mời anh em O-H đi uông cafe heheheh:10:

tintrung

Tài xế O-H

Cám ơn bác, mà bác nghĩ bị chập ở đường dây hay mấy cái jack vậy bác. Nhìn đường dây rối quá ah

elitehieu

Tài xế O-H

Mình mới mua acquy rồi mà khi đề nó lại yếu đèn N, khi đèn báo rẽ bật thì đèn N cũng yếu sáng yếu sáng theo cái đèn báo rẽ luôn. Mấy bác cho em hỏi có phải đường dây điện trong xe bị chập ở đâu hay không vì mấy lần trước em xài acquy thì vài tháng là nó hư hay phù thôi.
thay bộ dây điện cho Dream bao nhiêu mấy bác (loại tốt ấy)

bình mới chưa sạc đủ. dùng VOM đo thử cái bình bao nhiêu vôn. sau đó đo dây màu đỏ trên ổ khóa, bật chìa khóa đo dây màu đen. tất cả 12V là được. nếu đường dây nào ko đủ 12V thì kiểm tra lại đường dây.

phamnam89

Tài xế O-H

Bác kiểm tra lại mấy kái giắc kắm xem.e ngĩ sẽ có giắc kắm có 2chân bị chụm vào 1rồi.bẻ thẳng hết chân giắc lại

daica1982

Bán Chuyên

Nếu chập điện thì cầu chi cháy tiêu còn đâu,cái này là aq rởm rồi thử con aq ngon xem nào,
Trường hợp bấm đề hay còi đè n mo mất luôn là do lỏng cực aq hay mát chính của aq băt khung xe bị lỏng,hay đường dây từ aq lên khóa bị tiếp xúc
kém chỗ nào đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên