daiwoo lacitti 2009 đồng hồ tốc độ báo sai so với máy quét gscan

T
Bình luận: 10Lượt xem: 1,778

trainghe87@

Tài xế O-H
hôm nay e lại gạp lại con xe lacitti 2009 đồng hồ báo tốc độ báo báo không đúng,lần trước thì xe chạy tít khoảng 40km thi chỉ lên được 20km.nhung hiện giờ thì lại ngược lại.lúc chiều e dùng máy gscan để so sánh xem thì thấy tren đồng hồ lên 40km/h nhưng máy đọc lỗi chỉ 36km/h khách bảo có lúc thì lại ngược lại hiện giờ e cũng chưa biết xử lý như the nào xin được lính dáo từ các bác.về lỗ thì không có lỗi gì cả

tranat

Tài xế O-H
cái này em nghĩ bác kiểm tra bằng máy gcan thì nó chênh nhau ít thôi bác ạ ,em thấy các anh ở xưởng em thử rùi nó không vậy . bác đã kiểm tra đồng hồ báo chưa vậy , nguonf có đủ không ạ . có thể nguồn bị chập chờn bác ạ .

trainghe87@

Tài xế O-H
e cũng chưa chưa mở đồng hồ ra.vi thấy nó vẫn chạy ở trong đó điện tử nên e cũng chua mở ra để đo.còn về con cảm biến tốc độ thì e thay rồ nhung không được

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
e cũng chưa chưa mở đồng hồ ra.vi thấy nó vẫn chạy ở trong đó điện tử nên e cũng chua mở ra để đo.còn về con cảm biến tốc độ thì e thay rồ nhung không được

em bị con laceti 2007 báo sai tốc độ,có lúc thì mất hẳn.báo thay hàng hãng (con này thay được rời cuộn điện và bánh răng nhựa) lắp vào đồng hồ báo tốt,nhưng cứ lên 60 là nó lại gục về 20 sau đó báo không chính xác.thay tiếp cái mới khác vào vẫn vậy.mấy hôm sau có xe nubira bị tai nạn vào xưởng,mượn tạm cảm biến tốc độ lắp sang xe lacetti thì ngon đến bây giờ không bị sao.lấy cái mới trên nhà lắp vào nubira cũng ok luôn. em cũng chưa hiểu nó sao lại như thế.nhưng thực tế nó lại như vậy.nói như vậy cho bác hiểu hàng mới cũng chưa chắc ăn nhé.

nguyenvuong

Tài xế O-H
cũng có thể con này bị tua đồng hồ người ta đặt lại kim không chính xác. nếu nguyên nhân đồng hồ báo thấp hơn ECU đều đặn là 3-4km. nếu cần thiết bác rút kim ra bật khóa điện lên rồi đặt kim về chính xác 0km/h xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên