Cửa kính sau vios 2020 nút bấm lên xuống ko được bên tài phía sau còn cửa tổng tài xế

Thaii
Bình luận: 10Lượt xem: 923

AutoDalat

Tài xế O-H
Nếu bác kiểm tra công tắc cửa sau bình thường, bác có thể áp dụng cách sau. Lên toàn bộ các kính, cửa sau bên tài bác bấm lên hoàn toàn giữ trong khoảng 5s. Chúc bác thành công

Thaii

Tài xế O-H
Vẫn ko được ko biết có đức cầu chì hay dây ko . Công tổng lên 4 cửa bình thường Chỉ mỏi cửa sau bên tài bấm lên xuống ko được . Mà bấm nút tổng lên bấm nút cửa sau thì đứng buồn ra lên bình thường vậy bấm lên xuống ko được

khongtrunglap

Tài xế O-H
Sao hội kỹ thuật này hỗ trợ ae kém vậy ta, vios lên xuống kính toàn công tắc relay chứ có hộp gì đâu mà khó, bị lỗi này thì tháo công tắc bên đối diện qua test thử nếu vẫn bị thì thường đứt 1 sợi dây mát từ công tắc cửa bị lỗi đi về cụm công tắc tổng. Biết xem tài liệu thì đo dọc đường tìm nhanh, không biết xem thì chịu khó tháo nhựa mà lần theo.

nhatkhuong3407

Tài xế O-H
Theo mô tả của bạn, có thể là lỗi ở nút bấm điều khiển cửa kính sau bên phía tài xế. Có thể do dây điện cắm nút bấm bị rời hoặc hỏng.

Các bước kiểm tra và khắc phục:

• Kiểm tra dây điện nối giữa nút bấm và module điều khiển cửa kính có bị rời khỏi đầu cắm hay không. Nếu rời thì cắm lại chắc chắn.
  • Kiểm tra đường dây điện nối nút bấm có bị rách dây hay hỏng đoạn nào không, nếu vây hãy thay thế đoạn dây bị hỏng.
  • Kiểm tra chức năng hoạt động của nút bấm bằng cách tháo ra khỏi xe, dùng máy đo điện trở xem có đóng mạch khi bấm nút không. Nếu lỗi thì thay nút mới.
  • Nếu các bước trên vẫn chưa xác định được nguyên nhân, có thể lỗi ở module điều khiển cửa kính. Cần thay mới module.
Hy vọng với các bước trên giúp bạn sớm tìm ra nguyên nhân và khắc phục lỗi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên