Công tắc nước

N
Bình luận: 54Lượt xem: 9,413

ga_auto37

Tài xế O-H
Thế thì phải nói rõ là Công tắc nhiệt độ nước là mát, sao lại nói là công tắc nước. Nói vậy làm mấy thằng há hốc mồm, không dám nói gì luôn
Cụ bánh cho em hỏi 2 điều được k
1.sao người ta không dùng hộp đóng mở mạch quạt về mát mà dùng nguyên 1 con công tắc đóng mở theo nhiệt.vẫn biết là loại công tắc đơn giản nhưng độ chính xác đâu bằng điều khiển đóng mo bằng hộp??
2. E hỏi cụ tiếp là ở hệ thong này nó có thêm công tắc áp suất được đấu nối tiếp với công tac nhiệt nước.vậy nó áp suất gì đây cụ.no đóng mở khi nào??

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cụ bánh cho em hỏi 2 điều được k
1.sao người ta không dùng hộp đóng mở mạch quạt về mát mà dùng nguyên 1 con công tắc đóng mở theo nhiệt.vẫn biết là loại công tắc đơn giản nhưng độ chính xác đâu bằng điều khiển đóng mo bằng hộp??
2. E hỏi cụ tiếp là ở hệ thong này nó có thêm công tắc áp suất được đấu nối tiếp với công tac nhiệt nước.vậy nó áp suất gì đây cụ.no đóng mở khi nào??
1. Cái này nhằm mục đích đơn giản hóa để giảm giá thành
2. Công tắc nhiệt độ nước sẽ hở mạch khi nhiệt độ quá cao; công tắc áp suất sẽ hở mạch khi áp suất cao quá hoặc thấp quá; như vậy thằng nào ngắt cũng đều làm quạt chạy tốc độ cao cả

ga_auto37

Tài xế O-H
1. Cái này nhằm mục đích đơn giản hóa để giảm giá thành
2. Công tắc nhiệt độ nước sẽ hở mạch khi nhiệt độ quá cao; công tắc áp suất sẽ hở mạch khi áp suất cao quá hoặc thấp quá; như vậy thằng nào ngắt cũng đều làm quạt chạy tốc độ cao cả
Vị trí lắp 2 công tắc này đâu bác..e chỉ hóng biết công tắc nhiệt nước lắp đầu ra két.còn công tắc áp suất nước thì sao cụ

ga_auto37

Tài xế O-H
Áp suất gaz điều hòa, bác ơi
áp suất dàn nóng bác hè....vậy nếu nhiệt độ thấp bật điều hòa mà
Áp suất gaz điều hòa, bác ơi
vậy là loại này khi nhiệt độ thấp quạt nước không quay khi không bật điều hòa..bật điều hòa thì nhiệt độ thấp cả 2 quạt đều quay tốc độ chậm cụ nhỉ...vậy bản chất chuyển được nối tiep và song song là ở con role 5 chân..

Cai banh xe

áp suất dàn nóng bác hè....vậy nếu nhiệt độ thấp bật điều hòa mà

vậy là loại này khi nhiệt độ thấp quạt nước không quay khi không bật điều hòa..bật điều hòa thì nhiệt độ thấp cả 2 quạt đều quay tốc độ chậm cụ nhỉ...vậy bản chất chuyển được nối tiep và song song là ở con role 5 chân..
Bác hiểu đúng rồi đấy

Cai banh xe

Không biết sao chứ xưởng em có tới 5 người lớn tuổi tầm u50.có 3 người học trường làng ra.và 3 người đó độ uyên thâm và xử lý về máy và thủy lực giỏi hơn 2 người còn lại...
Hề, cái đó thì tôi chịu, không đoán được tại sao. Chứ với riêng tôi thì không học thì chết là học được, còn không học không chết thì không học được

Hoangstorm

Tài xế O-H
Thế thì phải nói rõ là Công tắc nhiệt độ nước là mát, sao lại nói là công tắc nước. Nói vậy làm mấy thằng há hốc mồm, không dám nói gì luôn
Chào bác Cái Bánh xe. Bác có thể cho em xin hình ảnh vị trí của công tắc này trên con camry 2.4 năm 2002 được không ạ. Cảm ơn bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên