Côn Mazda 6 nặng

duynhatpt2
Bình luận: 67Lượt xem: 6,244

nhonguoi

Tài xế O-H
em thấy là con mazda6 nay vôn dĩ là côn nó bt cũng đã nặng rồi.nhưng nếu nó nặng quá thì bác kiểm tra lại chất lượng bàn ép nha.

ledoan

Tài xế O-H
Chân côn mazda6 2003 nặng,đã thay côn bàn ep sao chân côn vẫn nặng,kính mong các cụ giúp ạ
Tổng côn trên bị xước mạt nhiều cũng nặng .láng bánh đà cũng nhẹ côn bác ak với điều kiện cả bộ đều xịn .láng song đạp côn thấy nhẹ và cảm giác có tầng khậc nhẹ là chuẩn bác àk

trannhatanh

Tài xế O-H
Theo cụ láng bánh đà sẽ nhẹ côn hơn ư??với tôi láng bánh đà chỉ là giúp bám côn tốt và cắt hết côn thôi!!!chứ thật ra láng mà chỉ láng phần tiếp xúc lá côn mà k láng phần viền bánh đà thì sẽ nặng côn hơn.
Láng bánh đà vẫn nhẹ côn đc bác ạ.nhẹ ở đây là mình cho hàng trình chân côn ít đi.

ga_auto37

Tài xế O-H
Tổng côn trên bị xước mạt nhiều cũng nặng .láng bánh đà cũng nhẹ côn bác ak với điều kiện cả bộ đều xịn .láng song đạp côn thấy nhẹ và cảm giác có tầng khậc nhẹ là chuẩn bác àk
Láng ngon lành nó nặng là vẫn nặng nhé...láng k biết cách láng thì loạng choạng nặng thêm và k cắt được côn đâu nhé

Duchaihau

Tài xế O-H
Moi nguoi chang hieu gi ve con ca. La con ban ep moi bap len banh dakhong xiet oc xem khoang cach giua ban ep voi banh da la bao nhieu khoang 3den 4 milimet thoi
tuy xe. No khoang 2 milimet la lang con roi luc do ta lang banh da sao cho ve khoang cach chuan. Lang banh da co bao nhieu dau ma so. Co nguoi nao bao hang ko cho lang la hang nao vay minh chua nghe bao gio

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Moi nguoi chang hieu gi ve con ca. La con ban ep moi bap len banh dakhong xiet oc xem khoang cach giua ban ep voi banh da la bao nhieu khoang 3den 4 milimet thoi
tuy xe. No khoang 2 milimet la lang con roi luc do ta lang banh da sao cho ve khoang cach chuan. Lang banh da co bao nhieu dau ma so. Co nguoi nao bao hang ko cho lang la hang nao vay minh chua nghe bao gio
Bác viết khó đọc quá, nên không thụ được ý hay lời đẹp

ga_auto37

Tài xế O-H
Trước tiên cụ viết có dấu thì mới nói được ai biết hay k biết nhé

ga_auto37

Tài xế O-H
Có 2 phương án:
- Thay đĩa côn, bàn ép
- Mài bánh đà ( nhớ mài phần lắp bàn ép, đừng mài phần tiếp xúc đĩa côn)
Ý 2 của cụ thì cụ nói rõ ràng với chủ thớt đi chứ..ví dụ láng bao nhiêu là ok??nếu cụ chủ láng phần viền bánh đà quá tay( ăn quá nhiều) thì lắp côn vào cắt côn cũng đâu đuợc..

Duchaihau

Tài xế O-H
Thông cảm co dấu viết lâu lắm. Tóm lại là thay la côn bàn ép là láng báng đà. Không biết Khoảng cách giũa bàn ép lá côn là bao nhiêu thi
minh cu cho no khoảng 2.5 li roi bat oc xiet vào cho len máy khoan bàn ân nó xuong
xem co nhe va cắt đuọc ko. Nếu năng thì ta cho 3 li. ( thọ làm phải hiểu chú ko hiểu cũng hoi khó đấy) . Nói ko hiểu mọi nguoi thông cảm

Cai banh xe

Ý 2 của cụ thì cụ nói rõ ràng với chủ thớt đi chứ..ví dụ láng bao nhiêu là ok??nếu cụ chủ láng phần viền bánh đà quá tay( ăn quá nhiều) thì lắp côn vào cắt côn cũng đâu đuợc..
- Bác nói đúng, hạ viền quá tay thì khỏi cắt luôn
- Còn mài bao nhiêu cũng khó, vì tôi chưa biết được hiện bây giờ, tầm đóng- cắt trên xe là bao nhiêu nữa. Tôi mạo muội làm 1,5 mm vậy

ga_auto37

Tài xế O-H
- Bác nói đúng, hạ viền quá tay thì khỏi cắt luôn
- Còn mài bao nhiêu cũng khó, vì tôi chưa biết được hiện bây giờ, tầm đóng- cắt trên xe là bao nhiêu nữa. Tôi mạo muội làm 1,5 mm vậy
Ý cụ 1,5 mm là khi gá lắp hoàn chỉnh thì độ nhô của mặt gá bulong côn so vơi viền bánh đà là 1,5mm hả cụ bánh?hay cụ bảo hạ viền 1,5 mm

Cai banh xe

K biết bêm xe con nhà cụ thì đô nhô lên viền và mặt gá bu lông côn là mấy ly là chuẩn nhỉ??
Cái này không có tiêu chuẩn, bác ạ. Thuần túy là theo kinh nghiệm, quan điểm cá nhân thôi. Theo qua sát, nó thường 2 mm trở lại. Tuy nhiên, nhiều loại thì phần viền cao hơn phần ma sát, nên cái này không thể chốt được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên