Chia sẻ kinh nghiệm bắt bệnh nhạy cảm của điều hòa

ykmlhanam
Bình luận: 43Lượt xem: 6,844

vietduy234

Tài xế O-H
Santafe 2008 là dùng lốc có bôn mà bác,còn đời cao hơn thì em chưa gặp.Sportage dùng lốc không bôn nó điều khiển bằng van đít như bác nói thì bị kẹt van đít rồi.có thể tháo lốc xuống vệ sinh toàn bộ lốc và thay van đít mới là ổn còn triệt để hơn thì thay lốc mới.ý của em ở đây là các bác thảo luận giúp em làm sao bắt bệnh chính xác nhất của tất cả các loại xe về bệnh của van và lốc(lốc kém hay chết van)trong tình trạng áp suất của hệ thống khi hoạt động gần bằng nhau
cụ có van mới ko thử thay vào mà ap ngon lanh tốt thì lốc ok vẩn như củ thì tèo lốc.
đa số là do lốc nó mới kẹt nên thay lốc cho đỡ khổ thay van được vài bữa bị lại

Tavanson

Tài xế O-H
Các pro ơi.! Có thể chia sẻ cho em cách bắt bệnh của hệ thống lạnh với ?
Em vẫn hơi mù mờ về vấn đề này. Em gặp một xe kiamoning 2008. xe có lạnh khi nạp ga vào nhưng được 1 tháng thì hệ thống lại không lạnh nữa. áp suất hạ áp và cao áp điều giảm. !mong các pro giúp em!
Cụ tháo ra nén lại 2 đoan tuyo cao su ngâm vào nước nóng kt xem!chắc chắn là hở ở đó.

nguyenhuunuoi

Tài xế O-H
Bac nen ca he thong kiem tra xem duong ong co bi ho khong xem dong ho co xuong khong. Sau do nen tuong bo phan gian nong, gian lanh, lốc xem co xuong khong?
Neu gian nong,gian lanh, duong ong ok ca thi bac that phot loc la ok.
Da test va da thanh cong.
Chuc bac may man.

Cong1991

Tài xế O-H
các bác nào biết nguyên nhân vì sao hệ thống lạnh của kia moning đời 2008
1. nạp ga vào thì lạnh nhưng không được bao nâu lạ hết lạnh (khoảng 30 ngày)
2.khi sạc ga cũng tiến hành đầy đủ các bước của sạc ga như thử kín ,hút chân không ,nhưng không thấy có hiện tưong xì hở.
các báo nào biết bệnh đó chỉ cho em với ?
mail.sonkia379@gmail.com hoặc đt (0935437485)
bác xem lại gioăng phớt. cần thiết thì thay thế. vì khi chạy gioăng phớt sẽ bị nở ra.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên