Chia sẻ kiến thức: Tại sao phải chỉnh độ chụm bánh xe?

Mobilest
Bình luận: 33Lượt xem: 16,254

hinhsu89

Tài xế O-H
Dụng Cụ Chuyên Dùng (SST) / Thiết Bị Chung

Hệ thống góc đặt bánh xe
Điều chỉnh

GHI CHÚ: Đảm bảo xe được đỗ trên bề mặt bằng phẳng.

1. GHI CHÚ: Nếu xe có trang bị Hệ thống cảnh báo sai làn đường (LDW), cân chỉnh camera là cần thiết để cảnh báo giữ làn đường và hỗ trợ giữ làn đường hoạt động chính xác.

Kết nối công cụ quét và tiến hành quy trình cân chỉnh camera IPMA. Thực hiện theo các hướng dẫn trên công cụ quét.

khanglepk67

Tài xế O-H
theo em nghĩ thì mình phải kiểm tra độ chụm theo định kỳ bảo dưỡng xe . tại vì khi xe hoạt động lâu dài thì sẻ có hiện tượng lốp bị ăn mòn và vô lăng bị lệch khi xe chạy thẳng hoặc xe bị nhao lái. do Rô tuyn đứng và rô tuyn lái, cao su càng A có thể bị mòn làm thay đổi góc đặt bánh xe Làm cho camber và caster bị sai tiêu chuẩn. nên ta phải kiểm tra độ chụm theo định kỳ bảo dưỡng của xe

thach3210

Tài xế O-H
giải thích thì bạn nói trên rồi nói chung để ảnh hướng đến trượt ngang này chủ yếu do các chi tiết liên quan đến dẫn động lái,các rô tuyn điều chỉnh sai độ chụm và góc camber nưa.riêng hệ thống lái rất quan trọng đó ,riêng các chi tiết ecu buloong bắt vào đều có chốt chẻ và các chi tiết này không được phép gia công nhiệt như hàn cắt.. đăng kiểm ơ việt nam thì không phải nói nưa rồi.cái gi không mua được bằng tiền thì có thể mua được bằng rất nhiều tiền !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
giải thích thì bạn nói trên rồi nói chung để ảnh hướng đến trượt ngang này chủ yếu do các chi tiết liên quan đến dẫn động lái,các rô tuyn điều chỉnh sai độ chụm và góc camber nưa.riêng hệ thống lái rất quan trọng đó ,riêng các chi tiết ecu buloong bắt vào đều có chốt chẻ và các chi tiết này không được phép gia công nhiệt như hàn cắt.. đăng kiểm ơ việt nam thì không phải nói nưa rồi.cái gi không mua được bằng tiền thì có thể mua được bằng rất nhiều tiền !
Tất cả các bài nói trên, chưa có bài nào chốt được thẳng vào câu hỏi, toàn loanh quanh thôi ạ. Nếu bác biết thì bác chốt ngắn gọn cho anh em biết là "tại sao" đi ạ

DNckdl

Tài xế O-H
cám ơn bài viết của cụ thớt ạ. cơ mà nêu cụ hướng dẫn chi tiết luôn cách canh chình thì hay qá ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên