Captiva C100 ( 2007) đạp hết ga lên được 40km/h ( 150rpm) Khi đậu tại chỗ đạp ga lên 2rpm

brucewill
Bình luận: 24Lượt xem: 4,436

brucewill

Tài xế O-H
Bệnh Xe này em đọc nhiều nguồn khác nhau thì có tới 2 con cảm biến nằm trên bộ catalytic converter. Nếu cảm biến lỗi thì ECU giảm lượng nhiên liệu phun vào dù cố đạp hết chân ga thì nó củng không tăng thêm. Tốt nhất nên thay bộ khác để ECU kích hoạt lại như ban đầu. Bác cố làm thêm nhiều thứ khác thì xe chỉ nát thêm.
e ko thay bộ catalytic ( bầu xúc tác), các anh thợ bảo giá cao lắm nên đục trong đó cho nó đi thông ra luôn rồi bác ơi.[DOUBLEPOST=1438074568][/DOUBLEPOST]
- Bạn ở nha trang,nha trang có trung tâm bảo hành captiva mà bạn,
đại lý ở NhaTrang dẹp tiệm ùi, dzo chỗ đó nó làm cho 1 mớ lúa của e

myfuture22101994

Tài xế O-H
em đi thực tập gặp 1 manus ( mắc nợ :D) cũng biểu hiện như thế .cách giải quyết con mắc nợ ý là thay cảm biến ô xy ở đường thải nhé . lấy đồng hồ vom đo xem nếu nó là 8 ôm thì ok .còn khác thì thay cái khác . đấy là con manus của chỗ em thực tập .còn của bác xem lại cmar biến đường xả xem nhé SIEUXEOTOHUI

hungem

Tài xế O-H
e ko thay bộ catalytic ( bầu xúc tác), các anh thợ bảo giá cao lắm nên đục trong đó cho nó đi thông ra luôn rồi bác ơi.[DOUBLEPOST=1438074568][/DOUBLEPOST]
đại lý ở NhaTrang dẹp tiệm ùi, dzo chỗ đó nó làm cho 1 mớ lúa của e
- Nha trang cách thành phố tuy hòa 120km,bạn chay xe ra mình kiểm tra cho nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên