Cần tham khảo ý kiến

minhtien106
Bình luận: 37Lượt xem: 3,093

minhtien106

Tài xế O-H
CÁC BÁC CHO EM Ý KIẾN THAM KHẢO Ạ. EM CẢM ƠN RẤT NHIỀU
Câu 1. Hệ thống lái có hiện tượng lái nặng. liệt kê các nguyên nhân có thê hư hỏng theo nhóm cấp 1, cấp 2..(theo hệ thống, cụm chi tiết, chi tiết.. hoặc theo chức năng, chỉ tiêu làm việc..)

Câu 2. Hệ thống lái có hành trình tự do vành lái quá lớn. liệt kê nguyên nhân có thể hư hỏng theo nhóm cấp 1, cấp 2.

Câu 3. Ô tô sử dụng phanh có má phanh trước dài hơn má phanh sau. Trường hợp lắp nhầm lẫn giữa 2 má phanh này thì khi phanh xảy ra hiện tượng gì, giải thích?

Câu 4. Khi bật công tắc khởi động xe ô tô, chỉ nghe tiếng “ click” , sau đó không có hiện tượng, tiếng kêu gì diễn ra. Nêu các nhận xét và suy luận của bạn về hiện tượng nói trên, các hư hỏng có thể có??

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
CÁC BÁC CHO EM Ý KIẾN THAM KHẢO Ạ. EM CẢM ƠN RẤT NHIỀU
Câu 1. Hệ thống lái có hiện tượng lái nặng. liệt kê các nguyên nhân có thê hư hỏng theo nhóm cấp 1, cấp 2..(theo hệ thống, cụm chi tiết, chi tiết.. hoặc theo chức năng, chỉ tiêu làm việc..)

Câu 2. Hệ thống lái có hành trình tự do vành lái quá lớn. liệt kê nguyên nhân có thể hư hỏng theo nhóm cấp 1, cấp 2.

Câu 3. Ô tô sử dụng phanh có má phanh trước dài hơn má phanh sau. Trường hợp lắp nhầm lẫn giữa 2 má phanh này thì khi phanh xảy ra hiện tượng gì, giải thích?

Câu 4. Khi bật công tắc khởi động xe ô tô, chỉ nghe tiếng “ click” , sau đó không có hiện tượng, tiếng kêu gì diễn ra. Nêu các nhận xét và suy luận của bạn về hiện tượng nói trên, các hư hỏng có thể có??

View attachment 49002
Ơ, thế là đi thi hộ à?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cứ thế nên bảo sao học mãi vẫn dốt. Mai kia thì sửa xe sao được mà suốt ngày đòi lương

dangtam03yt

Tài xế O-H
dạ. mai bác ơi, thầy quý bên spkt ak. môn chuan doan, bác cho e y kiên đe mai em có cái mà chém ạ. rat cam ơn
Lái nặng có thể thiếu dầu trợ lực,bơm hỏng,phớt thước lái hỏng,bulong căn thanh răng trục vít chặt quá,lái điện thì có thiếu nguồn,mô tơ hỏng,hộp đk hỏng.
Ht lái có hành trình lớn có thể bi chữ thập bị mòn,rô tuyn rơ lỏng,bước răng thước lái rộng ra do mòn.
Câu 3 hỏi cụ Bánh
Tiếng kêu đấy có muôn vàn có thể rơ le đề đóng nhưng củ đề lại hỏng.
Còn các cấp độ e chịu.kính bác.

minhtien106

Tài xế O-H
Lái nặng có thể thiếu dầu trợ lực,bơm hỏng,phớt thước lái hỏng,bulong căn thanh răng trục vít chặt quá,lái điện thì có thiếu nguồn,mô tơ hỏng,hộp đk hỏng.
Ht lái có hành trình lớn có thể bi chữ thập bị mòn,rô tuyn rơ lỏng,bước răng thước lái rộng ra do mòn.
Câu 3 hỏi cụ Bánh
Tiếng kêu đấy có muôn vàn có thể rơ le đề đóng nhưng củ đề lại hỏng.
Còn các cấp độ e chịu.kính bác.
dạ. em cám ơn bác. kiến thức em còn yếu mong các bác dạy bảo

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
ở câu 3 ý má phanh trước dài hơn má phanh sau thi lam sao mà lắp được nhỉ hỏi lạ thật mà nếu lắp được thì chắc chả sao vì nó do phân bổ lực phanh trước sau hihi chém bừa

kingcooker

Tài xế O-H
đến lạy bác ,thường thì sv năm cuối mới học môn này mà bây giờ kiểm tra ko biết gì hết lên đây hỏi thì sau này ra trường bác chẩn đoán xe cho ai đây

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên