Cần giúp đỡ xe đầu kéo Mỹ

C
Bình luận: 32Lượt xem: 15,451

lekimcuong

Tài xế O-H
Lần sau nếu xe đậu quá lâu (trên 1 tháng ) tốt nhất trước khi nổ máy bạn làm ơn xeo máy cho nhẹ nhàng đã nhé.
khi máy đậu lâu, hơi nước...dính bạc secmang với sơmi do gỉ xét....dể làm đứt sơmi... phá hỏng turbo do mảnh sơmi, bạc trục khủy, bạc dên...
Xe bạn nên tháo lọc mồi dầu lại , bật chìa khóa nghe pump dầu điện còn làm việc không, kiểm tra lại cầu chì,rơle có mở điện đến béc dầu không.
nếu đã ok bạn nên đề kéo dthì sẽ nổ thôi
còn xịt RP7 là bất khả khán thôi.
Chuẩn bác

tuananh0589

Tài xế O-H
hh

Tình trạng này xe nào cũng bị bác ạ,xe em hqua cũng vậy,thay cả ác qui mới,đề mạnh mà ko lên,cuối cùng e mở bầu lọc gió,lấy xăng phun thẳng vào bầu lọc,hết 1 chai lavie xăng là xe nổ ầm ầm.làm như vậy mà ko đc thì chỉ còn nước kêu thợ vào nó sửa cho bác ạ.:)
không biết mày có phải là thợ hay thằng nào ? em nhớ đi làm mấy ông lái xe vào là cứ kêu thằng thợ , nó , mà các ông ý khi có chuyện gì toàn tha... lái xe đi như lol

936ntd

Tài xế O-H
Cái trường hợp của cụ chỉ có hai trường hợp thôi: là do hụt dầu và hai là điện áp bình bị yếu nên bác xem lại nhé

936ntd

Tài xế O-H
Bác cho ae biết cụ thể máy nào và đời bao nhiêu với nha bác để ae giúp đỡ cụ thể vấn đề hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên