CẦN GIÚP ĐỠ xe camry 2003 lái nặng và không trả lái

hoangkhoa
Bình luận: 27Lượt xem: 4,157

hoangkhoa

Tài xế O-H
Ðề: CẦN GIÚP ĐỠ xe camry 2003 lái nặng và không trả lái

Ra hãng làm thường nó thay mới hết cho khách thì lúc nào chẳng tốt hơn gara ( lúc đó tự dưng mình mang tiếng không làm tốt ) . Cách đây 1 tuần có con Lexus 460 LS 2010 vác mặt tới xưởng tui tui nói chả phải ông vô hãng làm được rồi à sao lại rồng đến nhà tôm do tiền sữ nó mài lốp do vào hãng thay cặp giảm xóc điện gì đó cong hãng nó chỉnh thước lái bằng que . Chạy mài vát hết cả mặt ngoài qua Honda Đà nẵng chỉnh bằng máy nhưng lại không có thông số lại chạy qua hãng chỉnh lần nữa ( rất chính xác Toe in hai bên là 0 độ 29 phút ) chạy mài lốp hơn nữa . Cuối cùng mới chịu cây nhà lá vườn vác mặt tới năn nỉ tui cho lên thớt tui làm thịt ( thông số Lexus LS 460 hàng Mỹ Toe 0 độ 00 thẳng tắp luôn vì xác nó nặng ta lông lốp lớn mã lực lớn tốc độ cao thường xuyên chạy đường cao tốc ít cua nếu chỉnh Toe un mất độ bám , Toe out hại rôtuyn và hệ thống trợ lực nên Toe xuất xưởng của nó bằng 0. ) chứng tỏ Toyota dealer cũng rất mù mờ về thông số. Bạn làm nghề nên mạnh dạn thay đồ nếu thấy có nghi vấn không nên tiết kiệm quá cho khách khách nó không yên tâm và mặt trái là nếu khách đi vào hãng nó xử lý được thì nó luôn chửi sau lưng mình.
không phải là bọn em không mạnh dạn thay đồ.bọn em làm một lúc 3 cái bơm trơ lực rùi,3 thuơ lái rùi. càng a rô tuyn bát bèo độ chụm nòi chung là có thể nghĩ ra được j thi bọn em cũng lam rùi.jo hết võ rùi bac ah,jo fai chuyển ra bệnh viện trung ương thui,cũng tức lắm chứ bác,tốn nhìu tiền với nó lắm rùi.cam ơn bác nhiu nha

thienhoa_auto

Tài xế O-H

Bạn có kiểm tra áp suất lốp không ? Bạn nhớ mấy kg không ? Lốp căng quá trả lái cũng kém tương tự như khi lốp trước bên nào non hơi thì tay lái đâm bên đó ( vụ này mình lượm lúa nhiều lắm hi hi ). Và trường hợp hết vào cua mà vẫn còn đạp ga thì cũng chậm trả lái bạn thử chưa ? Vì mình chỉ thử độ trả lái khi đã ngớt ga.

hoangkhoa

Tài xế O-H

Bạn có kiểm tra áp suất lốp không ? Bạn nhớ mấy kg không ? Lốp căng quá trả lái cũng kém tương tự như khi lốp trước bên nào non hơi thì tay lái đâm bên đó ( vụ này mình lượm lúa nhiều lắm hi hi ). Và trường hợp hết vào cua mà vẫn còn đạp ga thì cũng chậm trả lái bạn thử chưa ? Vì mình chỉ thử độ trả lái khi đã ngớt ga.
bơm 4 lốp 2.5kg ni tơ.xưởng bọn em làm có máy bơm ni tơ bác ah.

thienhoa_auto

Tài xế O-H

Bác thử đo 2,3 kg trên xe rồi chạy thử xem ( bác có tin là nếu lốp ta bơm ngoài khi chưa bắt vào may ơ là 2,5 kg nhé , bắt vào hạ kích bác đo thứ nếu bánh trước sẽ là bao nhiêu kg ? Gợi ý là trọng lượng xe và cục máy đè lên lốp trước. ) mà con Camry bác không chỉnh được castle ( đứng từ bên cạnh xe,từ bát bèo đến rôtuyn trụ đứng ) và camber ( đứng từ trước xe, càng chữ A ) . Chỉ cần đo phía gầm từ trục bánh sau đến tâm rôtuyn trụ đứng càng A của 2 bên nếu lệch nhau dưới 5 mm không sao nếu lệch bên nào ngắn hơn nhiều sẽ nhao lái bên đó ( nhưng vẫn trả lái khi vào cua bình thường ) vấn đề không trả lái, phần kết cấu mình đặt nghi vấn nhiều nhất vào cặp giảm xóc bao gồm cả cụm bát bèo.

alihoang

Tài xế O-H

Em cũng chưa gạp trường hợp nào thế này cả, nghe cụ nói mà em thấy khoai quá. đã thấy chỗ nào no ok chưa cơ ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Em cũng chưa gạp trường hợp nào thế này cả, nghe cụ nói mà em thấy khoai quá. đã thấy chỗ nào no ok chưa cơ ạ

Thông báo với các cụ có thông tin rồi .Em gọi điện trực tiếp cho hoangkhoa thì đúng như em tư vấn là chết bi chữ thập lái .Rất tiếc rằng trước đó em có viết bài tư vấn xong thì nhà lại mất mạng ,hôm sau lại đi liên hoan gặp mặt ae oh hà nội .Về lại viết hơi muộn .Hi vọng được giúp ae nhiều hơn!

hoangkhoa

Tài xế O-H

Co kết quả cho cả nhả rui,tù vãi chày.em nó bị kẹt một vòng bi chữ thập ở khớp nối.ra tota long biên khoảng một tiếng rưỡi thì tìm ra bệnh,
cám ơn tất cả anh em OH nha.

thangcodientub

Tài xế O-H

Thế này các bác nhé:
Bản chất của Hệ thống lái là giúp ô tô chuyển động ổn định (đi thẳng, tự nhả lái khi ra cua). Góc camber (độ chụm) của xe đảm nhiệm chức năng dẫn hướng (ổn định đi thẳng) còn góc Caster và kingpin có tác dụng hồi vị chuyển động có nghĩa là giúp xe chả lái về vị trí thẳng khi thoát cua. Mặt khác khi thoát cua người lái gần như không tác dụng vào vô lăng do vậy thanh soắn trục lái sẽ trả van lái về vị trí cân bằng (2 bên thanh răng trái phải áp suất như nhau) nên không ảnh hưởng đến lực ra cua.
Kết luận: Kiểm tra lại 2 góc Caster và Kingpin là ok. Chúc vui vẻ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên