Cần giúp đỡ. Bệnh lạ

D
Bình luận: 24Lượt xem: 2,501

ga_auto37

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi là bỏ cái van thông hơi trên nắp dàn cò cho nó phi trực tiếp hơi thừa vào cổ hút có bị sao ko nhỉ. Em cũng dính cái bệnh kiểu của bác này .xe ko khói,hơi thừa đẩy lên que thăm, có vẻ máy hơi ỳ.máy nháy nhẹ cái nổ luôn ạ.em bỏ cái van cho nó thông trực tiếp lên cổ hút thì máy vút, lên 120km em ko dám lên nữa vì xe đời sâu rồi.em bỏ hẳn van ra thì thấy nó ngon lành tất cả các thứ.liệu bỏ van có vấn đề gì ko ạ.
- cho hơi thừa vào cổ hút thì nó vút vì hơi thừa mang theo nhiệt nên quá trình nén nhiệt độ rất cao
- về lâu dài nếu hơi thừa đổ nhiều nó sẽ mang theo nhớt rồi nhớt theo ống nộp xe bác sẽ khói và giảm công suất

ducdenso

Tài xế O-H
Động cơ có tăng áp a. Trong quá trình làm đại tu gioăng phớt mặt máy đã kt kỹ lắm rồi a. Còn lốc thì e cũng đã kt s bằng thước và đồng hồ . Sau đó gửi qua thúy nga kt lại và ép hơi mới ạ.

dihocthem

Tài xế O-H
Nhiet do cua dc khj thoi hoi la bnhieu vay ? Co kt lai bom nuoc chua ban? Lieu co tac dg nuoc dan den sinh nhiet o day cattec lam dau boc hoi= sinh ra hoi thua???

haidangdenso

Tài xế O-H
trước đây tôi làm con máy cumin 8.3 cũng bị như vây ,nhưng lúc ra cả dầu động cơ lúc lại không, nếu không ra dầu thì thi thoảng lại ra vài dọt nước về sau tự khỏi còn sau nữa không biết nhưng khả nang nhiều là rò nước vào nhưng không tìm được chỗ nứt , cũng bị thay mấy bộ hơi cuối cùng cứ làm liều hứng can đổ lại về sau hứng không thấy ra thế là để làm . còn cũng đã phaỉ thay hơi hãng rồi thay một số mắt nước thử nước ở lốc đủ kiểu về sau kết luận rò nước rất nhỏ khi làm việc dãn nở cộng áp lực bơm nước chẫy xuống cate , gặp nhiệt độ bốc hơi đẩy ra ngoài cùng dầu nhớt ,rồi nó được là do có cặn bẩn bám vào chỗ rò làm kín thế là ok
Còn một lần bán cái máy phát điện s6d125-2 bãi xịn chưa đụng giao kéo ,,lắp lên con pc 450-6 ,lúc làm nhẹ hặc di chuyển thì không sao nhưng cứ làm hết ga là dầu dc phun ra như tháo cống, không giám cho làm ,về sau tháo mặt máy tháo hơi ra không lỗi gì máy đẹp không khói khắm gì không hơi thưà , chỉ có cái khác là lỗ hơi thừa lại nằm trên nắp cabo đậy dàn cò. trong khi máy cũ nguyên bản lại nằm ờ bên cửa khám trục cam . và lỗ thoát hơi to hơn nhiều về sau lắp đúng nguyên bản ok . máy phát điện thường chỉ chạy 1500v/p còn máy xúc thì hơn nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên