Cần các bác ,cụ giúp cháu hiểu hệ thống Superchanger.

khoasinh9x
Bình luận: 25Lượt xem: 2,594

khoasinh9x

Tài xế O-H
Rằng là cháu đang thắc mắc về hệ thống siêu lạp Superchanger trên xe previa đời 96 không biết nó hoạt động như thế nào? Điện kiển nó ra sao ? Mong các cụ giúp cháu hiểu với ạ .cháu thanks chúc các bác các cụ một buổi sáng vui vẻ và trang đầy sức sống

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Rằng là cháu đang thắc mắc về hệ thống siêu lạp Superchanger trên xe previa đời 96 không biết nó hoạt động như thế nào? Điện kiển nó ra sao ? Mong các cụ giúp cháu hiểu với ạ .cháu thanks chúc các bác các cụ một buổi sáng vui vẻ và trang đầy sức sống

View attachment 58603
Nó là một máy nén khí chạy bằng dây đai do trục động cơ kéo. Nó có một cái côn từ, điều khiển từ hộp điều khiển động cơ. Khi nào cần tăng áp thì côn từ đóng (giống lôc điều hòa)

khoasinh9x

Tài xế O-H
Nó là một máy nén khí chạy bằng dây đai do trục động cơ kéo. Nó có một cái côn từ, điều khiển từ hộp điều khiển động cơ. Khi nào cần tăng áp thì côn từ đóng (giống lôc điều hòa)
Cháu đang gặp con mất tín hiệu kiển ra đó ạ nhưng cháu không biết đo từ đâu cụ giúp cháu mới

khoasinh9x

Tài xế O-H
Bác nêu bệnh xe thật đầy đủ đi, bác đã kiểm tra những gì? Thì tôi tặng bác sơ đồ
Trước xe nó hỏng hệ thống siêu lạp nhà cháu đã đặt một hệ thống khác về thay thế nhưng khi lắp song hết vào ga thử thì không thấy hoạt động cháu tiến hành kiểm đường điện từ quận từ thì có đường dương chờ sẵn còn đường âm thì không có cháu lần mò đo nó Thông về một con role cháu kiểm tra con rơ le thì vẫn còn sống đo rắc cắm vào rơle thì có nguồn dương và âm thiếu mỗi đường kiển âm role không có cháu đã đo từ đó vào chân hộp thì vẫn thấy Thông cháu dựa trên sơ đồ này

khoasinh9x

Tài xế O-H
Cháu có điều thắc mắc cụ ạ có khi nào hệ thống này liên quan đến vị trí bướm ga không ạ vì khi mình ga tăng tốc cao thì tín hiệu bướm ga đưa về hộp kiện điện ra cho đóng lốc không cụ??

wensheng

Tài xế O-H
Vậy bạn mò theo dây âm điều khiển rơ le xem nó vào chân nào của ECU, kiểm tra tại dây dẫn, và tại chế độ cần chạy Supercharger có cấm âm ko ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên