Các kiểu hệ thống làm mát

P
Bình luận: 2Lượt xem: 987

PhamThi

Tài xế O-H
Em có vài câu hỏi về hệ thống làm mát các bác giúp em trả lời được không?
1.Hiện nay hệ thống làm mát bằng nước kiểu bốc hơi còn được sử dụng ở động cơ đốt trong dùng trong nông nghiệp không ạ hay loại này đã không còn được sử dụng nữa?
2 Những loại động cơ nào sử dụng hệ thống làm mát bằng nước kiểu đối lưu tự nhiên?
3 Tại sao bơm bánh răng lại thường được sử trong hệ thống làm mát động cơ điêzen tàu thủy (theo mấy cái đồ án em đọc trên diễn đàn) trong khi động cơ ô tô thường dùng bơm ly tâm mà không có ngược lại ạ?
Em còn là sinh viên nên còn nhiều cái chưa biết, mong các bác chỉ dẫn.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Động cơ đa số là dùng hệ thống làm mát bằng nước, chứ loại làm mát bằng không khí bây giờ cũng có nhung ít, đa số là những máy công trình,
Còn cái vụ về bơm nước trên ô tô thì toàn là bơm ly tâm, trên tàu thuỷ thì tôi chưa nhìn thấy cụ thông cảm,

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em có vài câu hỏi về hệ thống làm mát các bác giúp em trả lời được không?
1.Hiện nay hệ thống làm mát bằng nước kiểu bốc hơi còn được sử dụng ở động cơ đốt trong dùng trong nông nghiệp không ạ hay loại này đã không còn được sử dụng nữa?
2 Những loại động cơ nào sử dụng hệ thống làm mát bằng nước kiểu đối lưu tự nhiên?
3 Tại sao bơm bánh răng lại thường được sử trong hệ thống làm mát động cơ điêzen tàu thủy (theo mấy cái đồ án em đọc trên diễn đàn) trong khi động cơ ô tô thường dùng bơm ly tâm mà không có ngược lại ạ?
Em còn là sinh viên nên còn nhiều cái chưa biết, mong các bác chỉ dẫn.
Tàu thủy thì phải bơm "kiểu bánh răng" chứ, không thì nó hút nước sông lên làm sao được bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên