Các bác chém giúp em con innova

A
Bình luận: 9Lượt xem: 1,069

auto_anhdung

Tài xế O-H
Các bác ợ. Hôm nay e có thay cái ruột gà ( đường ống nước ) cho e innova 2009, thay xong thì thấy nó hơi yếu điện không nổ được nên e câu nổ cho nó xong và để vậy sạc acquy cho nó luôn, thế mà lúc sau e đề lại không thể nổ được, bỏ sạc ra thì điện lại tụt luôn nên e vẫn cứ để sạc. điều e thấy lạ là e bật khóa điện On rồi bật quạt gió to hết cỡ là kim tốc độ vụt phát lên 140km/h rồi mất cả đèn check và đèn nạp cứ như vậy một lúc rồi nó lại k bị vậy nữa,nhưng đề mãi vẫn k nổ và e xuất lỗi thủ công thì k có lỗi j cả..nhưng nó bị mất lửa các bác ạ. e nghi nó bị chập nên làm hỏng hộp e định thay hộp khác sang nhưng muộn quá chưa thay dc..các bác chém hộ e xem e nó bị làm sao mà lại có hiện tượng như vậy...đặc biệt là e chả động j đến điện cả, mà lúc đầu vẫn nổ được bt.

tringuyen

Tài xế O-H
Mất lửa, bác xem thử cầu chì Inject ở hộp cầu chì dưới vô lăng thử có đứt ko nhé, nếu fuse này đứt xăng vẫn lên mà ko có lửa

Check

Tài xế O-H
Các bác ợ. Hôm nay e có thay cái ruột gà ( đường ống nước ) cho e innova 2009, thay xong thì thấy nó hơi yếu điện không nổ được nên e câu nổ cho nó xong và để vậy sạc acquy cho nó luôn, thế mà lúc sau e đề lại không thể nổ được, bỏ sạc ra thì điện lại tụt luôn nên e vẫn cứ để sạc. điều e thấy lạ là e bật khóa điện On rồi bật quạt gió to hết cỡ là kim tốc độ vụt phát lên 140km/h rồi mất cả đèn check và đèn nạp cứ như vậy một lúc rồi nó lại k bị vậy nữa,nhưng đề mãi vẫn k nổ và e xuất lỗi thủ công thì k có lỗi j cả..nhưng nó bị mất lửa các bác ạ. e nghi nó bị chập nên làm hỏng hộp e định thay hộp khác sang nhưng muộn quá chưa thay dc..các bác chém hộ e xem e nó bị làm sao mà lại có hiện tượng như vậy...đặc biệt là e chả động j đến điện cả, mà lúc đầu vẫn nổ được bt.

Em chém phát, cụ kiểm tra xem cái dây mát kết nối động cơ với thân xe có bị lỏng hay thiếu mát không cụ nhé.

tranat

Tài xế O-H
Bác ah , em nghĩ con của bác có thể bị thiếu mát hoặc lỏng cái jắc nào đó , trong quá trình thao tác thay ruột gà bác ah .

tranat

Tài xế O-H
Em thấy hay cái là thay ruột gà mà không chạm gì vào điện mà em nó lại bị như vậy chứ . bác kiêm tra cầu chì nạp sem có bị đứt không nhe .

wavers110

Tài xế O-H
Theo e nghĩ khi bác thay đường ống nước xong thì cáp ắc quy xiết không chặt mới gây lên hiện tượng "thấy nó hơi yếu điện không nổ được". Nguyên nhân do điện áp từ ắc quy cấp đến hộp bị chập chờn do vậy:
-Trước tiên bác kiểm tra lại hộ e các điểm tiếp bắt dây, sau đó kiểm tra nguồn cấp cho hộp xem thê nào? Nếu Ok thì kiểm tra
+ điện áp [IGF (E12-23) - E1] với điều kiện khóa điện On điện áp tiêu chuẩn 4.5-5.5V
+ điện áp [ VC (E12-18) - E2 (E12-28)] với điều kiện khóa điện On điện áp tiêu chuẩn 4.5-5.5V
- Nếu không như trên bác thử thay hộp khác xem kết quả thế nào? chúc bác mau khỏi bệnh!

auto_anhdung

Tài xế O-H
Vấn đề ở chỗ là e có động j đến điện của e nó đâu chứ...với lại e tháo ra kiểm tra lại rồi, k có j bất ổn cả? làm sao tự nhiên nó lại chập cơ chứ...cầu chì e kiểm tra hết rồi.ok cả. mai e thử đổi hộp xem thế nào rồi e báo cáo với các bác sau.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên