c240 2005 tầu hoả nhập ma tháng cô hồn

G
Bình luận: 26Lượt xem: 2,523

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Báo lỗi tất cả các moto đều báo lỗi không mô tơ nào kíck hoạt chạy được
bảng điều hòa có báo lỗi gì ko cụ?
Dây cấp nguồn vào mô tơ và điều. Khiển chỉ có 3 dây
1am
1 dưong 12v
1 dây mạng LIN (dây này đo 10v)
Phải có lý do gì đó thì modum mới ra lệnh sai chứ ạ. Có thể do bộ tón hiệu vào hoạc do modum dk sai
Cụ chém ác phết nhỉ
tháo motor ra rồi thì kiểm tra bằng cách nào ạ, ý e là nếu ko gim dây vào mok kiểm tra riêng từng cái ở ngoài ạ, vì e nghe các cụ nói nó xài mạng nên e chưa biết
Dây từ hộp điều khiển ra mô tơ chia làm hai nhánh bên phụ và bên lái để loại trừ mô tơ thì bỏ một bên để lại một bên rồi kích hoạt từng bên dựa vào thục tế em nào ko chuyển động em ấy toi
Tất cả không chuyển động thì hộp toi thay hộp mới rồi làm lại bài loại trừ moto hỏng
Phải có lý do gì đó thì modum mới ra lệnh sai chứ ạ. Có thể do bộ tón hiệu vào hoạc do modum dk sai
Tín hiệu điều khiển cửa gió ngoài núm xoay thì cần tín hiệu nào nữa cụ gió mạnh quá
Trừ moto nấy gió trong gió ngoài tuỳ từng dòng khi lỗi ac ko đóng lốc cửa gió sẽ chuyển sang nấy gió ngoài
Phải ko các cụ em chém kinh khủng không kaka

clemoletbua

Tài xế O-H
Báo lỗi tất cả các moto đều báo lỗi không mô tơ nào kíck hoạt chạy được

Dây cấp nguồn vào mô tơ và điều. Khiển chỉ có 3 dây
1am
1 dưong 12v
1 dây mạng LIN (dây này đo 10v)

Cụ chém ác phết nhỉ

Dây từ hộp điều khiển ra mô tơ chia làm hai nhánh bên phụ và bên lái để loại trừ mô tơ thì bỏ một bên để lại một bên rồi kích hoạt từng bên dựa vào thục tế em nào ko chuyển động em ấy toi
Tất cả không chuyển động thì hộp toi thay hộp mới rồi làm lại bài loại trừ moto hỏng

Tín hiệu điều khiển cửa gió ngoài núm xoay thì cần tín hiệu nào nữa cụ gió mạnh quá
Trừ moto nấy gió trong gió ngoài tuỳ từng dòng khi lỗi ac ko đóng lốc cửa gió sẽ chuyển sang nấy gió ngoài
Phải ko các cụ em chém kinh khủng không kaka
cụ xem data liên tục vài giờ liền chưa?

tuanneo0811

Tài xế O-H
lệnh sai cũng có thể do sai chương trình ở hộp điều khiển, cụ chụp ảnh lên được ko? em chưa moi nó ra nghiên cứu bao giờ, lỗi LIN cũng có thể dẫn tới mất điều khiển toàn bộ motor, còn tùy thuộc vào cấu trúc mạng LIN, IC LIN, tình trạng lỗi. có thể lỗi ở một con gây sập toàn bộ LIN, hoặc lỗi 1 con bộ điều khiển ngắt hoạt động, hoặc lỗi trên bảng điều hòa, cụ cứ thử rút từng cái ra một xem hệ thống hoạt động thế nào (vì nó mắc song song nên em đoán vậy thôi)

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
cụ xem data liên tục vài giờ liền chưa?
Xem như vậy mà đi trại àh cụ vật vã. cũng cần. Tỉnh táo phương châm em làm việc rất thoáng dc thì dc ko dc thì học thêm chứ như cụ là cay nghề xem nhiều cần hiểu. Bao nhiêu thôi cụ nhỉ
lệnh sai cũng có thể do sai chương trình ở hộp điều khiển, cụ chụp ảnh lên được ko? em chưa moi nó ra nghiên cứu bao giờ, lỗi LIN cũng có thể dẫn tới mất điều khiển toàn bộ motor, còn tùy thuộc vào cấu trúc mạng LIN, IC LIN, tình trạng lỗi. có thể lỗi ở một con gây sập toàn bộ LIN, hoặc lỗi 1 con bộ điều khiển ngắt hoạt động, hoặc lỗi trên bảng điều hòa, cụ cứ thử rút từng cái ra một xem hệ thống hoạt động thế nào (vì nó mắc song song nên em đoán vậy thôi)
Chính xác là nếu em nào chập thì ngắt nguồn tới tấp cả các moto

vu mao

Tài xế O-H
Xem như vậy mà đi trại àh cụ vật vã. cũng cần. Tỉnh táo phương châm em làm việc rất thoáng dc thì dc ko dc thì học thêm chứ như cụ là cay nghề xem nhiều cần hiểu. Bao nhiêu thôi cụ nhỉ

tinh hình thế nào rồi anh ơi .con của anh cũng đau đầu phải không
anh hãy cố lên nhé

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1

nhưng nói chuẩn hơn là xe của bác đang bị mất cái gì , Lin hay nguồn 12v , thì mới dể tính tiếp được

anhanh_26_6

Tài xế O-H
Tháng này em gặp toàn ca khoai hôm nay lại em c240 2005 vào xưởng với tình trạng lốc. Điều hoà lúc đóng lúc không
Cửa gió chia không như ý muốn lúc thì lạnh cóng lúc thì nóng như lửa
Gió thổi lên mặt không có.
Khi thì có ở chân
Khi thì chỉ lên kính
Em nó bị hai bệnh một là chia gió sai
Hai là lúc đóng lốc lúc không
Em đang làm nên đưa bài này nên cắc cớ cùng chém nhé theo các ụ phải làm gì trước
Bác ơi, xem lại van chia nước vào két sưởi. Em cũng bị vật như thế rồi. Nếu đúng đổ xăng em nhá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên