Bệnh rung giật của ford Laser 1.8

C
Bình luận: 37Lượt xem: 8,385

chuongvit

Tài xế O-H
giật phát rồi thôi hả cụ, rồi sau đó thì có gì triệu chứng gì khác lạ không?
Nóng máy hay nguội máy thi bị bệnh bác
nếu nổ máy bao lâu thì bị bác, và nếu nổ máy, chạy thử liền thì có giật không bác.
nổ máy lúc nguội ko bị nhưng khi ổn định là bị như kiểu sượng sượng, còn đi thì các vòng tua đều bị em dang nghi do bộ phận cơ khí như supap, dàn cam

duandtoto

Tài xế O-H
chào bác chủ.em có vài ý góp bác thế này.bác bảo nó giật như kiểu bỏ lửa.bác nói chuẩn đấy.nhưng cái gì dẫn đến bỏ lửa mới khó đây.
ý em thế này.kiểm tra và thay thế con cb truc cơ,cái này rất cao.mình không nên đặt hết niềm tin vào máy bác thớt ạ.bô bin kiểm tra và thay thế(cái này đã thay)nhưng phải mua loại xịn,em nhớ không nhầm là 1,4 hay 2,4t 1 quả.tiện đây điều chỉnh luôn độ căng chùng của dây cam luôn.

thaoden

Tài xế O-H
nổ máy lúc nguội ko bị nhưng khi ổn định là bị như kiểu sượng sượng, còn đi thì các vòng tua đều bị em dang nghi do bộ phận cơ khí như supap, dàn cam
Bác thử giết từng máy xem thử còn hiện tượng đó không, và đo áp hơi từng máy xem thử, nếu được thì cho nổ máy rồi đo luôn

chuongvit

Tài xế O-H
chào bác chủ.em có vài ý góp bác thế này.bác bảo nó giật như kiểu bỏ lửa.bác nói chuẩn đấy.nhưng cái gì dẫn đến bỏ lửa mới khó đây.
ý em thế này.kiểm tra và thay thế con cb truc cơ,cái này rất cao.mình không nên đặt hết niềm tin vào máy bác thớt ạ.bô bin kiểm tra và thay thế(cái này đã thay)nhưng phải mua loại xịn,em nhớ không nhầm là 1,4 hay 2,4t 1 quả.tiện đây điều chỉnh luôn độ căng chùng của dây cam luôn.
Hàng mới phải 3 củ giá của bác chỉ hàng nghĩa địa thôi, nhưng em thử lấy của xe khác sang vẫn bị mới đau. cam biến trrucj cơ và cam mà báo sai là hiện lỗi ngay em đã thử đánh pan rồi.

nguoihocviec1991

Tài xế O-H
Con ford laser này cực kén bugi .em đã gặp trường hợp này . Bác phải thay loại bugi bạch kim mới được . Để chắc chắc bác tìm con xe cùng loại đổi bugi xem . Chúc bác thành công . Hết bệnh pm cho e với nha...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên