Bàn về bướm ga diesel điện tử

Phạm Vỵ
Bình luận: 52Lượt xem: 11,476

dangtam03yt

Tài xế O-H
vậy hả bác? trên xe này nếu như đạp bàn đạp ga thì góc mở bướm ga tỉ lệ thuận với vị trí cảm biến APP bác ạ. em không biết trên santafe thì sao nhưng hiace thì như vậy. có thể trong quá trình hoạt động còn dựa vào nhiều tín hiệu để điều khiển tối ưu mà em chưa tìm hiểu được rõ mong bác giải thích thêm cho em mở mang kiến thức với ạ. View attachment 17873
Thực tế thì em chẳng thấy nó đóng mở tỷ lệ thuận với APP đâu bác ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đó là lỗi thật..vậy ta bỏ nó luôn hoặc khóa hẳn bướm ga cho no mở vĩnh viễn luôn..
Cho mở thì dễ, nhưng bị lỗi rồi thì mình không thể tính trước được phương án điều khiển của máy tính động cơ đâu. Khả năng là sẽ rối loạn, mất công suất đấy

ga_auto37

Tài xế O-H
Cho mở thì dễ, nhưng bị lỗi rồi thì mình không thể tính trước được phương án điều khiển của máy tính động cơ đâu. Khả năng là sẽ rối loạn, mất công suất đấy
Mà em nghĩ cho nó mở vĩnh viên luôn còn hơn là mô tơ lỗi hay điện điều khiển mô tơ lỗi làm bệnh thích đóng thích thì mở chứ??

itien

Tài xế O-H
Em cũng đã gặp trường hợp khoai đối với xe Huyndai porter II phun dầu điện tử ( không có máy đọc lỗi nên phải mò). Con này dùng dù chân không để đóng mở bướm ga. Hiện tượng là ga không lên, max 1500 v/p. Nguyên nhân: lỗi ở van điện từ đóng mở đường chân không ra dù dẫn đến bướm ga luôn đóng. Do khách vội nên đã bỏ luôn dù chân không, thả bướm luôn mở. Khách đi 1 thời gian cảm thấy xe vẫn khỏe như trước nên bỏ cái đó luôn. :))
Theo các cụ trường hợp này muốn sửa thì ntn? van điện từ vẫn ngon. E lơ mơ về điện nhờ các cụ giúp

vvn56

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi cái điện áp điều khiển motor bướm ga này có thể kiểm tra được không ạ? và khi chế độ không tải không ổn định ví dụ nổ không tải bình thường nhưng vào số nhả côn là chết máy, hay bật điều hòa nhưng bù ga không kịp nên máy rung mạnh. và khi đạp ga cao rồi thả đột ngột thì khắc phục thế nào ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên