Bán tải misubishi triton 2018 bị mòn lệch lốp sau

C
Bình luận: 59Lượt xem: 3,324

chatproxx

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra bi chưa?để thẳng lái đo khoảng cách bánh trước bánh sau xem có bằng nhau ko.lấy quả dọi đo bánh sau xem có bị đổ ra ko.con này khả năng cao bị chéo cầu.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cụ kiểm tra bi chưa?để thẳng lái đo khoảng cách bánh trước bánh sau xem có bằng nhau ko.lấy quả dọi đo bánh sau xem có bị đổ ra ko.con này khả năng cao bị chéo cầu.
Cái này thì không phải đâu. Nhiều xe nguyên bản thì khoảng cách vết bánh trước và sau không bằng nhau đâu

ducthuc200

Tài xế O-H
Em không rõ là nó có những góc nào và giá trị như nào. Nhưng cơ bản là không thể chỉnh gì được nên cũng không cần quan tâm bác ạ.
hiểu như vậy là hơi chủ quan đấy bác, có xe có thể chỉnh được,cũng có xe không chỉnh được, nếu góc cầu sau sai thì nó sẽ ảnh hưởng tới các góc của cầu trước.

chatproxx

Tài xế O-H
Cái này thì không phải đâu. Nhiều xe nguyên bản thì khoảng cách vết bánh trước và sau không bằng nhau đâu
Thôi lên máy kiểm tra biết ngay đoán già đoán non khó ra. Con này cầu cứng mà ăn cả 2 lốp vậy thì có vẻ nặng.e thì cũng chưa dùng nhiều máy cân độ chụm. Toàn lấy thước đo em lấy kinh nghiệm thui bánh trước bánh sau 2 bên ko quá 5ly là ok. Chứ em cũng ko biết có xe nó lại lệch nhau đâu.hi.

Cai banh xe

Em không rõ là nó có những góc nào và giá trị như nào. Nhưng cơ bản là không thể chỉnh gì được nên cũng không cần quan tâm bác ạ.
Không chỉnh được không có nghĩa là không có, và càng không có nghĩa là không quan tâm nhé. Bác bỏ qua thông tin thì vứt đi rồi

Cai banh xe

Thôi lên máy kiểm tra biết ngay đoán già đoán non khó ra. Con này cầu cứng mà ăn cả 2 lốp vậy thì có vẻ nặng.e thì cũng chưa dùng nhiều máy cân độ chụm. Toàn lấy thước đo em lấy kinh nghiệm thui bánh trước bánh sau 2 bên ko quá 5ly là ok. Chứ em cũng ko biết có xe nó lại lệch nhau đâu.hi.
Cái vụ vết bánh thì không cần lên máy đâu. Thông tin này có cùng với: chiều dài cơ sở, chiều rộng cơ sở, bán kính quay vòng...

Cai banh xe

Đây, người thật việc thật nhé, khoảng cách bánh xe là khác nhau giữa trước và sau: 1505 và 1495

canhoto

Tài xế O-H
Em hỏi mấy ae dùng máy đo rồi. Họ nói dòng bán tản cầu sau là cầu cứng nên máy đo không hiển thị thông số đo được ở cầu sau. Haiza!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên