AudiQ5 hao điện trầm trọng

khoasinh9x
Bình luận: 15Lượt xem: 1,747

khoasinh9x

Tài xế O-H
chào các bác ! Rằng là cháu đang làm con audi Q5 cứ để tầm 20-30 phút là hết điện bình Ăc quy cháu đã rút cọc âm binh ra đo kiểm và dùng bóng dèn 3w đâu nối tiếp thì thấy sáng cháu tiến hành rút từng cái cầu trì xem có thiết bị nào ăn trộm điện không nhưng khi rút hết thì được kết quả buồn đèn vẫn sáng mà không tắt . Cụ,bác nào gặp rùi thì giúp cháu mới ạ.

Willtry

Tài xế O-H
Những dòng đời cao như thế này dùng máy chuẩn đoán cho nhạnh cụ ạ,dùng phương pháp đèn thử với đồng hồ dường như không còn hiệu quả nữa.

NBQuang

Tài xế O-H
em có ý kiến như thế này : nếu bình còn tốt mà để 20-30ph là hết bình thì tải ( tên trộm) phải LỚN . mà thườg tải lớn thì phải qua cầu chì . ở bình 1 là ra phụ tải 2 là ra máy phát . nếu k do máy phát THÌ là do phụ tải . bác đã rút từng cầu chì mà k đk thì có thể là do nhiều hơn 1 tên TRỘM điện ( có thể do chế thêm đồ ở trên bác hỏi chủ xem chế thêm j k rồi ktra chỗ đó ).

Sangkynpi

Tài xế O-H
20, 30 phút hết bình 80ah có nhầm k bác.. nếu vậy bác mắc cái bóng 100W nó cũng sáng trắng luôn chứ đâu cần 3W.
cách bác đo dòng k biết đúng không nhưng thấy 0.50a là tạm ổn để 5,10' nó xuống 70ma

thôi thì bác thay bình acquy mới test xem lỗi gì không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên