xin tư vấn về mạch cản đèo xe hyundai 5 tấn

hungclock
Bình luận: 2Lượt xem: 1,139

hungclock

Tài xế O-H
Hiện em đang làm một con hyundai 5 tấn đời 2008 máy điện, bị mất cản đèo. em không hiểu cho nắm về nguyên lý của nó có bác nào có gds cho em xin mạch của em nó được không ạ, hoặc có thể tư vấn giúp em đôi chút để em lần không!
Lề: con này có yêu cầu cắm số hay vòng tua đạt chuẩn bao nhiêu mới hoạt động không ạ, công tắc tắt bật ở gần cần số là liên quan chăng?
Hiện tượng của em nó là : relay nguồn xuống bên phụ có điện nhưng thiếu mass nuôi"trắng kẻ đen", công tắc trên vô lăng cấp lửa bình thường, nguồn chân côn có lửa suốt dường như chẳng liên quan:(. cám ơn các cụ đã đọc bài thổ lộ nhà cháuo_O

HDTruck

Tài xế O-H
Đời 2008 cụ cho thêm thông tin là sử dụng động cơ gì. có thể xem đăng kí xe để xem số động cơ nhé. 2008 5 tấn sử dụng 4 loại động cơ D6DA, D6DB, D6GA, D6BR. Cụ xem là nó sử dụng máy cơ hay máy điện. Nếu là D6GA Thì hơi khoai Cupo chỉ hoạt động ở vòng tua lớn hơn 1000 và tốc độ xe lớn hơn 20km/h. Và dòng này được điều khiển bằng hộp. Còn đối với máy cơ Thì đơn giản hơn cụ kiểm tra lại rowle cupo, công tắc cupo ở trên chỗ bơm cao áp .... cụ xem động cơ gì em gửi mạch cho!

hungclock

Tài xế O-H
Đời 2008 cụ cho thêm thông tin là sử dụng động cơ gì. có thể xem đăng kí xe để xem số động cơ nhé. 2008 5 tấn sử dụng 4 loại động cơ D6DA, D6DB, D6GA, D6BR. Cụ xem là nó sử dụng máy cơ hay máy điện. Nếu là D6GA Thì hơi khoai Cupo chỉ hoạt động ở vòng tua lớn hơn 1000 và tốc độ xe lớn hơn 20km/h. Và dòng này được điều khiển bằng hộp. Còn đối với máy cơ Thì đơn giản hơn cụ kiểm tra lại rowle cupo, công tắc cupo ở trên chỗ bơm cao áp .... cụ xem động cơ gì em gửi mạch cho!
cụ ơi em nó vừa đi hôm qua em không chắc là loại máy nào , nhưng chắc chắn nó là máy điện, bảng táp lô lần vô lăng giống kiểu trago, sau giường và ghế lái có những 6, 7 hộp điều khiển lận!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên