Xin giúp đỡ động cơ máy nén khí YC6A260 ngội dễ nổ nóng đề dai khó nổ

N
Bình luận: 6Lượt xem: 660

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
Kính các cụ hỏi mà ko ai giúp cả. em gặp em này cũng ngắc ngứ lắm. chẳng biết làm sao. Đề nguội thì nổ ngon lành, chạy 1 lúc máy nóng tắt đi đề dai khó nỏ, xịt RP7 vào thì nổ luôn, nổ vẫn ngon chẳng sao cả máy thì cáo lỗi 679 là lỗi cảm biến áp suất vào bơm cao áp ( van định lượng hay gọi là van đít bơm ) em đã thay van rồi vẫn thế. đo áp khi đề là 160Bar nhưng đề dai cắm đèn led vào thì không thấy sáng như kiểu cắt phun, cháu đã kiểm tra cảm biến cam rồi 997 Ôm g còn cảm biến trục khuỷu vẫn báo tốc độ động cơ về bình thường, Rút bất kỳ con nào ra đều báo lỗi. Nghi ngờ kim phun có vấn đề nhưng là hồi nhiều nhưng nhà cháu s thường thấy mấy con kim phun hồi nhiều là để nguội đề dai khó nổ, nóng máy tát máy đề đc luôn, con này thì nguội dễ đề nóng lên khó đề hộp chắc không vấn đề gì em đến đau đầu với cháu nó. cái bọn máy nén khí dùng động cơ wechai hay yucha này khó nhằn gớm luôn. lỗi báo linh tưởng. mong các cụ cho cháu mấy gạch đầu dòng cháu xin cảm ơn.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Công nhận các cụ tư vấn đỉnh thật, ( bơm săng) là cái gì vậy , em chưa thấy từ này trên động cơ,,đến lậy với kiểu tư vấn này ,em xin góp ý với cụ chủ thớt là khi đề không nổ áp suất đường rail thấp lên nó báo lỗi, cụ cứ bốc bơm kim đi làm về ăn thôi

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
Bác thông cảm. lâu nay bận quá. mà mãi cũng không có cụ nào giúp đỡ nên em vái khắp nơi mà không đc đành thả em nó đi rồi. đến nghiên cứu không ăn đc thì thôi. em cũng dùng máy gscand rồi không báo áp đâu bác. em cũng lấy vòi phun thường cắm vào rồi đề máy phun tơi, xương nhưng vẫn khó nổ, nếu bị kim, bơm thì là để nguội khó nổ, đây nóng khó nổ mới khó hiểu nguội nổ ngon. cái này chuyển sang thảo luận thôi em không ăn đc cũng chưa biết đáp án, à cái van đít bơm hay gọi là van định lượng chủ máy cũng thay cái mới rồi em cũng kiểm tra cả cũ lẫn mới giống nhau tốt cả nên khả năng cao là không phải,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên