Xe thường bị ngộp xăng tắt máy giữa đường ??? help me

H
Bình luận: 7Lượt xem: 21,247

haibuffalo1005

Tài xế O-H
Em đang sử dụng xe Honda RS, khoảng 1 hơn tháng nay xe có triệu chứng tắt máy giữa đường, giống như hiện tượng hết xăng vậy nhưng không phai hết xăng, ban đâu xe chạy bình thường đột nhiên lụp bụp chặng 1 quẵng đường thì tắt máy không nổ máy dc nữa, khi đó phải mở nắp bình xăng thì lại nổ máy chạy bình thường. Hiện tượng này chỉ xay ra khi trời mưa chứ trời nắng ko có bị. Mưa càng to thì càng bị nhiều lần, mỗi lần như thế cứ phãi mở nắp bình xăng rồi chạy tiếp và bị tiếp nữa nếu còn mưa. Xin các anh tư vấn giúp. Em đã xả xăng bình xăng con và cả chén xăng nhưng vẫn không được.:7:

nhoxluxubu

Tài xế O-H
Theo như pác nói thì tôi đoán ống thông hơi bình xăng bị nghẹt rồi nên mất tác dụng làm cân bằng áp suất trong và ngoài bình xăng nên xăng không thể lưu thông đến BCHK cung cấp cho động cơ được. Pác nên kiểm tra lại ống thông hơi.

nguyenquoctuan

Tài xế O-H
Em đang sử dụng xe Honda RS, khoảng 1 hơn tháng nay xe có triệu chứng tắt máy giữa đường, giống như hiện tượng hết xăng vậy nhưng không phai hết xăng, ban đâu xe chạy bình thường đột nhiên lụp bụp chặng 1 quẵng đường thì tắt máy không nổ máy dc nữa, khi đó phải mở nắp bình xăng thì lại nổ máy chạy bình thường. Hiện tượng này chỉ xay ra khi trời mưa chứ trời nắng ko có bị. Mưa càng to thì càng bị nhiều lần, mỗi lần như thế cứ phãi mở nắp bình xăng rồi chạy tiếp và bị tiếp nữa nếu còn mưa. Xin các anh tư vấn giúp. Em đã xả xăng bình xăng con và cả chén xăng nhưng vẫn không được.:7:
Như bạn đã nói khi mở nắp bình xăng thì hết vậy 100/5 là do lổ thông hơi ở nắp bình xăng bị tịt rồi. Bạn vệ sinh nắp xăng sạch sẽ, để ý kỷ sẽ thấy 1 cái lổ thông hơn như lổ gèn nằn ở nắp xăng.

nguyenquoctuan

Tài xế O-H
Theo như pác nói thì tôi đoán ống thông hơi bình xăng bị nghẹt rồi nên mất tác dụng làm cân bằng áp suất trong và ngoài bình xăng nên xăng không thể lưu thông đến BCHK cung cấp cho động cơ được. Pác nên kiểm tra lại ống thông hơi.
Chào bạn ! ở trên đã nêu là mở nắp xăng ra thì binh thường trở lại thì làm sao mà do ống thông hơi ở bình xăng.

gravitataurus

Tài xế O-H
Xe của bác bị cảm rồi đưa ra thợ kêu tụi nó kiểm tra lại cho
Cách kiểm tra la lấy nước dội vào từng rắc nối dây điện để phất hiện bệnh
Chúc bác thành công

nguyenquoctuan

Tài xế O-H
Như bạn mô tả là cứ mở nắp xăng ra là hết bị nhưng cứ lậ đi lập lại. Như vầy nhe: Bạn kiểm tra lổ thông hơi trên nắp xăng, ( lấy cái ron cao su của nắp xăng ra sẽ thấy ngay. Bạn thông lai lổ này, vì nếu lổ này nghẹt thì xăng sẽ không xuống binh xăng con ) Kiển tra luôn ống thông hơi của binh xăng con nằn nơi cao nhất của bình xăng con. gắn cái ống cao su vào đường thông hơi này nếu đã bi sút ra.

audible

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra lại ống xả xăng dư xem có bị rịn đổ mồ hôi hay ướt đầu ống cao su phía dưới hay không, nếu có bụi bám thì bontu đóng không kín, khi xe chạy trời mưa, ẩm ướt thì hay bị mất garanti, chết máy mặc dầu bình thường trời nắng ráo thì garanti rất không không bị gì .
Bạn đem xe đến chỗ phục hồi bình xăng con nhờ họ thay mới bontu thì ngon lành ngay.
Bây giờ thì xe Honda chất lượng kém lắm, toàn là phụ tùng China hoặc tổ hợp dán nhãn mác Honda Vĩnh phúc xem cho ngầu vậy chớ toàn là xí muội không hà.
Ngày trước xem mua chiếc Super dream + về chưa được 4 tháng là phải thay cái bình accu GS bì lắc bị rụng, xe cứ bị tình trạng là chạy mỗi ngày thì không sao, cứ để 1 ngày không chạy là khó đề ba phải kéo e, để 2 ngày là phải xả xăng mới nổ được, đem vào hãng thì cũng thế, bực mình em thay quách cây kim xăng mới thì OK chạy tới giờ. Còn nữa xích, nhông, dĩa về chạy chưa đầy tháng thì kêu như bà lão 80 tuổi, em vứt luôn thay nguyên bộ xích Nhựt bổn thì chạy êm tới nay.

Thân !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên