Xe nâng hàng Deawoo LD50 chỉ tiến quyết không lùi

T
Bình luận: 6Lượt xem: 1,814

tanhlt

Tài xế O-H
Chào các bác, em đang gặm em xe nâng hàng Deawoo LD50 chỉ tiến quyết không lùi. Nguyên do là ban đầu em nó được lấy từ bãi về vẫn tiến được và lùi đàng hoàng, mất mỗi số nhanh. Mấy anh thợ nhà máy có tháo 3 cục van điện trên hộp số thủy lực kiểm tra thì thấy chết 1 em, sau đó mở cả nắp điều khiển ra kiểm tra xem chế được van khác vào hay không, nhưng khi lắp lại thì mất cả tiến và lùi. Bác thợ nhà máy chỗ quen biết nhờ em kiểm tra lắp lại hiện tại chỉ được tiến quyết không lùi híc. Em không có sơ đồ em này nên mò mẫm cả ngày nay chẳng hơn được gì nên nhờ các bác cau thủ có tài liệu hay sơ đồ em hộp số này thì giúp em một tay nhé. Thank các bác trước,
Thông tin hộp số thủy lực như sau:
Series No.: L55308
Trans GP No.: PM50
Part No.: D180215

congphong86

Tài xế O-H
Theo ngụ ý của nhà cháu cái con van điện ấy có chức năng là tiến lùi đấy ợ.Chắc em nó có hai cuộn điện phải không cụ( Cụ quăng cho nhà cháu mấy cái hình về em nó nhé)
Cụ cứ xăm bờ xoi vào em đấy là ok ấy mà,vì trước đó em nó vẫn làm việc tốt ,chỉ mỗi đưa thầy lang về chữa không khỏi mới sinh ra như vầy

tanhlt

Tài xế O-H
Cảm ơn bác thanh thủy, em sửa xong nó rồi mà dạo này bận wá không vào diễn đàn được. Em mất 1 day luận ra mạch của nó thế là xong luôn. Thank các bác nhiều !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên