Xe Kia K2700II nhao lái

H
Bình luận: 6Lượt xem: 2,366

hoanthien

Tài xế O-H
xe em thả volang là nhao về bên phụ,khi cua phải(bên phụ) trả lái yếu phải xoay bằng cơm
khi rẻ trái thì ngon ơ,thả volang là trả lái thẳng liền
volang khi đánh lái trái hoăc phải thì rất nhẹ ko có h tượng gì
xe em chưa sửa chửa h thống lái lần nào củng ko đâm đụng.mới đảo lốp trước vẩn y củ
các Bác bắt bệnh dùm em với thanks

huydelta

Tài xế O-H
Theo em thì bác nên cho thợ kiểm tra lại bốt lái, chứ chạy như thế hoài thì rất mỏi tay. Kinh nghiệm em chưa nhiều nhưng theo em biết thì ở trong bốt lái có các viên bi cân bằng ở vị trí chính giữa 0 độ để giữ cân bằng cho tay lái, vì nguyên nhân gì đó mà điểm cân bằng không chuẩn nên có hiện tường nhào lái. Hoặc hệ thống tro của bác có vấn đề, rotuyn lái rơ.....Vài thông tin hỗ trợ đến bác, có thêm thông tin trao đổi lại em nhé!

hoanthien

Tài xế O-H
Theo em thì bác nên cho thợ kiểm tra lại bốt lái, chứ chạy như thế hoài thì rất mỏi tay. Kinh nghiệm em chưa nhiều nhưng theo em biết thì ở trong bốt lái có các viên bi cân bằng ở vị trí chính giữa 0 độ để giữ cân bằng cho tay lái, vì nguyên nhân gì đó mà điểm cân bằng không chuẩn nên có hiện tường nhào lái. Hoặc hệ thống tro của bác có vấn đề, rotuyn lái rơ.....Vài thông tin hỗ trợ đến bác, có thêm thông tin trao đổi lại em nhé!
vâng tất nhiên là đến garage cho thợ ktra.em muốn tham khảo chứ đến gara thợ bảo thay này nọ thì biết đường mà nói
iem ổ đà nẵng gara nhiều lắm nhưng chưa vào lần nào,củng ngại(NTT)

dungcv

Tài xế O-H
Kia k2700 hệ thống treo trước giống xe con,dùng càng chữ A và giảm xóc thanh xoắn. Camber bên nào dương thì nhao về bên đó. Bạn nên ra cửa hàng lốp nào có máy chỉnh độ chụm ý. Chỉnh cho chuẩn giá chắc tầm 5 lits. Đi để nhao lái thế ăn lốp lắm.

mauhoado15w

Tài xế O-H
xe em thả volang là nhao về bên phụ,khi cua phải(bên phụ) trả lái yếu phải xoay bằng cơm
khi rẻ trái thì ngon ơ,thả volang là trả lái thẳng liền
volang khi đánh lái trái hoăc phải thì rất nhẹ ko có h tượng gì
xe em chưa sửa chửa h thống lái lần nào củng ko đâm đụng.mới đảo lốp trước vẩn y củ
các Bác bắt bệnh dùm em với thanks
Bác cứ ra chổ thay vỏ cân chỉnh thước lái, nhờ họ cân lại càng chữ A và cân lại vài cái vỏ cho có lệ để có cái mà tính tiền, xe nhỏ, bệnh nhẹ không có vấn đề gì đâu. Xe Thaco thường hay hỏng vặt mấy thứ này, chỉnh sớm thì đỡ hao vỏ hay hư thêm mấy thứ khác.

hoanthien

Tài xế O-H
Bác cứ ra chổ thay vỏ cân chỉnh thước lái, nhờ họ cân lại càng chữ A và cân lại vài cái vỏ cho có lệ để có cái mà tính tiền, xe nhỏ, bệnh nhẹ không có vấn đề gì đâu. Xe Thaco thường hay hỏng vặt mấy thứ này, chỉnh sớm thì đỡ hao vỏ hay hư thêm mấy thứ khác.
vâng gần nhà em có làm lốp oto,nhưng ko biết cân volang.chắc em vào gara thôi.bệnh củng hơn năm nay rồi em nghỉ do mặt đường.nhưng khi vào đường tương đối phẳng thì nhao nhẹ nên em để vậy luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên