Xe huyndai

H
Bình luận: 12Lượt xem: 1,196

Hungvi

Tài xế O-H
Chào các bác!
Chiều nay em gặp con xe tải HD270 (2010), tốc độ không tải của nó là 800 rpm, lái xe nói bình thường chỉ 500. Em dùng máy đọc thì thấy báo lỗi cảm biến tốc độ xe và lỗi P260B - PTO control circuit low. Em xoá thì không thấy hiện lại nữa (đã chạy thử). nhưng vòng tua vẫn không thấp hơn. Bác nào đã làm loại này tư vấn em với. em cảm ơn trước.

Hungvi

Tài xế O-H
Mình chỉnh trên máy test luôn rôi mà không đc chỉnh ở ngoài ngây cần sơ thì chỉnh lên xuống đc như nó xuông tới 800 là hết xuông đc

Otovienam

Tài xế O-H
Chào các bác!
Chiều nay em gặp con xe tải HD270 (2010), tốc độ không tải của nó là 800 rpm, lái xe nói bình thường chỉ 500. Em dùng máy đọc thì thấy báo lỗi cảm biến tốc độ xe và lỗi P260B - PTO control circuit low. Em xoá thì không thấy hiện lại nữa (đã chạy thử). nhưng vòng tua vẫn không thấp hơn. Bác nào đã làm loại này tư vấn em với. em cảm ơn trước.
Đạp giữ chân thắng rồi chỉnh công tắc ga tay ngay gần cần số xem bác ơi

Hungvi

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem 2 cầu chi đèn thắng còn hay mất và khi đạp thắng đã có nguồn cấp cho con công tắc ga tay chưa rồi mới chỉnh được kiểm tra tra kỹ con role B4 Brake signal con đấy cấp nguồn cho công tắc ga tay
Công tắc vẫn chỉnh đc mà nó chỉ lên hớn và xuống tới 800v no không cho xuống nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên