Xe Atila Alizabet đi được vài hôm là hết bình điện

S
Bình luận: 6Lượt xem: 2,932

s1t0o0r8k

Tài xế O-H
xe mới thay bình , đèn cốp khi đóng ko sáng, đèn tay thắng ko kẹt, cứ đi được vài hôm là hết bình, e nghĩ bình nó ko có tội, vì khi sạc xong gắn vào lại đề được ( bình mới ), nghe mấy chú nói là kiểm tra sạc mà ko biết phải kt thế nào. chú nào biết pan thế nào mong được chỉ giáo

Suaxengocduy

Tài xế O-H
Có đồng hồ đo điện chưa bác, đo bình ac quy giữ nguyên vậy sau đó nổ máy, bình điện bt dưới 13v khi nổ máy ga lên mà đo bình dc khoang 13,5 - dưới 15v là sạc ok, con dưới 13v là sạc bị hỏng

theanh_79

Tài xế O-H
Attila sạc to chỉ chết sạc mới có hiện tượng tiêu điện bình thôi.Bạn ra hàng bảo thợ nó kiểm tra đo dòng vào bình là biết ngay mà.Hồi trước mình đi Attila yên điện sạc hỏng nên phù bình cũng phải thay.Sạc giờ cũng ~200k

s1t0o0r8k

Tài xế O-H
lúc bật khóa điện đèn check bt, nó sáng tầm 2,5 hay 3s gì đó, lúc đo sạc điện áp tầm 11v nó ko giảm hay tăng khi lên ga ( bình mới sạc, bấm đề 1 cái lên ngay ), cục sạc có 3 dây vàng, 1đỏ, 1đen, 1 xanh lá, làm sao để đo được sạc nên hay đã hư rồi =.=

s1t0o0r8k

Tài xế O-H
Mới làm cục sạc 300k thay vào cũng như vậy. tưởng đo sai kêu thằng chủ tiệm đo luôn 2 cục đều lên điện áp như nhau , nó đo bằng đồng hồ điện tử điện bình là 14v lên ga lên 17v mấy... Mình thử check lỗi nó hiện lỗi 6, 9, 37, 45, biết vậy thôi chứ đâu có tháo ra xem, mấy lỗi như vậy mình tự ktra được ko ạh, nếu đc thì ktra ntnao?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên