Xả air hệ thống phanh dầu

S
Bình luận: 14Lượt xem: 8,766

secretmta

Tài xế O-H
Mình thấy trong diễn đàn có video tiếng anh về việc xả air trong hệ thống phanh, tuy nhiên xem video thì có nhiều chỗ không được rõ lắm. Vậy mình xin mạnh dạn nêu chủ đề này để mọi người cùng thảo luận. Hãy nêu thao tác hay phương pháp xả air trong hệ thống phanh dầu xem nhé!

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Mình thấy trong diễn đàn có video tiếng anh về việc xả air trong hệ thống phanh, tuy nhiên xem video thì có nhiều chỗ không được rõ lắm. Vậy mình xin mạnh dạn nêu chủ đề này để mọi người cùng thảo luận. Hãy nêu thao tác hay phương pháp xả air trong hệ thống phanh dầu xem nhé!
Sử dụng chức năng tìm kiếm cụ nhé.
Diễn đàn đã có chủ đề tương tự.!!
http://www.oto-hui.com/diendan/f533/xa-air-cho-he-thong-phanh-co-abs-170888.html

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

vấn đề này để mấy bạn chém chơi. :)):)):)):)):)):))

buidinhduong

Tài xế O-H
Cái này em mới chỉ được học trên lý thuyết thôi, cách xả e với hệ thống phanh dầu:
Gồm 2 người, một người trên cabin, một người dưới gầm xe
Người trên cabin đạp chân phanh cho đến khi thấy căng chân thì dừng lại rồi giữ chân phanh ở cuối hành trình, người dưới gầm xem nới vít xả e cho dầu chảy vào bình chứa dầu. Quan sát nều dầu chảy ra có lẫn bọt khí thì vẫn phải xả tiếp, nới vít xả e lại rồi tiếp tục như trên. Khi nào thấy dầu chảy ra không lẫn bọt khí nữa thì coi như đã xong.
Xả từ cơ cấu phanh xa tới cơ cấu phanh gần
Trong quá trình xả phải thường xuyên quan sát, kiểm tra mức dầu trong cốc dầu, nếu thiếu phải bổ sung ngay.
cách làm một người thì lại phải có dụng cụ chuyên dùng.
Em mới đc học lý thuyết co vậy, có gì mong mọi người chém nhẹ tay :D

maihuyhoan

Tài xế O-H
khi xả thì 1 bác đạp phanh vài cái jui giữ, ngươi ở dưới mở nhanh vít xả jui lại đóng lại,,làm vài lần khi thấy hết bọt trắng thì thôi
làm lần lượt các bánh xe,,
lưu ý lun giữ mức dầu đấy trong bình trong quá trình xả bác nhé,,k ít dầu mà đi xả thì mất công lém,,hii:11:

germancar

Tài xế O-H
Ngày trước với những dòng xe chưa có các hệ thống đ k phanh thì xả air đơn giản chỉ Cần 1 người ngồi trên xe nhồi chân phanh còn 1 người ngồi dưới xả, nhưng với các dòng xe hiện đại ngày nay thì việc xả air không đơn giản như vậy. Hầu hết các hãng đều yêu cầu xả air bằng các máy chuyên dụng ( có 2 loại: một loại máy nén, 1 loại máy hút). Nguyên tắc xả air thì xả từ bánh xa nhất về bánh gần tổng phanh, một số xe đặc biệt ( lexus, Smart, một số dòng xe Mec...) thì xả ải phải dùng máy chẩn đoán mới được

R

rollroy123

Khách
các bác nói đúng lắm em chỉ góp ý thêm là khi xả gió thì nên nổ máy rồi bật máy lạnh ngồi trong cabin đạp cho nó khỏe chứ hôm trước làm lần đầu em không biết tắt máy ngồi đạp nặng mệt gần chết.hj

minhnhuan

Tài xế O-H
Ngày trước với những dòng xe chưa có các hệ thống đ k phanh thì xả air đơn giản chỉ Cần 1 người ngồi trên xe nhồi chân phanh còn 1 người ngồi dưới xả, nhưng với các dòng xe hiện đại ngày nay thì việc xả air không đơn giản như vậy. Hầu hết các hãng đều yêu cầu xả air bằng các máy chuyên dụng ( có 2 loại: một loại máy nén, 1 loại máy hút). Nguyên tắc xả air thì xả từ bánh xa nhất về bánh gần tổng phanh, một số xe đặc biệt ( lexus, Smart, một số dòng xe Mec...) thì xả ải phải dùng máy chẩn đoán mới được
mong các bác chú ý khi xả air thắng xe có xài ABS cẩn thận đền oan đó cảnh báo mong các cụ nào có kinh nghiệm trợ gúp cho những anh em học nghề

thangca

Tài xế O-H
Chỉ mới được học trên lý thuyết :)), cứ 1 người nhồi, 1 người xã. Đến khi nào dầu ra thấy ko còn bọt khí là được.

V

vanhungoto

Khách
Nói như bác thằng mẫu giáo cũng nói được :35:

canhoto

Tài xế O-H
Ở một số gara hay trạm bảo dưỡng của hãng người ta còn sử dụng máy hút chân không để xả e, em cũng đã từng chế thử từ thằng lốc lạnh của cây nước lạnh, các cụ cũng có thể thử xem, làm như vậy việc xả e sẽ trở nên rất đơn giản và nhanh!

Vanlam14

Tài xế O-H
Dạ e chào các anh các bác . Cho e hỏi là khi xả e thì xả ở bánh xe nào trước ạ và lí do vì sao như vậy ạ . Mong các anh và các bác giải đáp hộ em.e cảm ơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ e chào các anh các bác . Cho e hỏi là khi xả e thì xả ở bánh xe nào trước ạ và lí do vì sao như vậy ạ . Mong các anh và các bác giải đáp hộ em.e cảm ơn
Xả từ đâu đến đâu thì còn phụ thuộc tình huống cụ thể

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên