Wave Thái 110 máy gằn và rung.

buikientam
Bình luận: 8Lượt xem: 2,828

buikientam

Tài xế O-H
Em có con wave Thái 110 đời đầu, xe chạy rất bốc, hết ga hết số lên đc 100km/h, nhưng gần đây chạy dưới 50km/h thì ổn nhưng từ 50 trở lên máy rất rung, rung cả sang bàn để chân, tê hết chân. Xin nhờ các cao nhân vào chỉ giáo bắt bệnh giúp em ! Cảm ơn các bác !

duonganh11101

Tài xế O-H
Trước tiên cụ kiểm tra ốc treo máy và ốc bắt giàn để chân xem chặt chưa nhé.Nếu xe để dựng chân chống đứng bạn tăng ga lên xe rung bần bật lên cả yên xe và đầu xe thì xe của bạn một là quả pít tông quá lỏng so với lòng xi lanh.Hai là tay biên qúa rơ hoặc ắc pít tông quá lỏng.Cái này phải tháo hết bộ hơi ra mới kiểm tra được cụ nhé

Hiepga22

Tài xế O-H
Nếu tự nhiên rung mạnh thì khả năng lỏng ốc dàn để chân hoặc ốc treo máy,n nếu đi nhanh mới bị thì em nghi nó bị do côn mòn,bác ga rống lên mới đủ tải nên sinh rung,hoặc chai lá văng

buikientam

Tài xế O-H
Em đã thay mới bố ba càng mới đã láng lại chuông côn, nhưng chưa động đến lá nồi, đi vẫn thế các bác ạ, có khi nào cháy lá nồi rồi ko hay mới thay bố ba càng chưa bắt hẳn, em định đi thử cỡ 1 tuần nếu ko tiến triển thay nốt lá nồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên