Van tiết lưu bị sập

C5galaxy
Bình luận: 16Lượt xem: 2,109

C5galaxy

Tài xế O-H
Hôm nay chỗ em làm có ông thợ lắp dàn máy lạnh mới cho xe khi nạp ga nổ máy nhưng k lạnh. Mò mãi ổng tháo cái cục đồng là cái van tiết lưu ổng nói bị sập. Em k hiểu nó là cái van cơ khí thôi thì nó sập hay hư hỏng kiểu gì. Mong các cụ có kinh nghiệm giải thích dùm em cho đỡ tò mò ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hôm nay chỗ em làm có ông thợ lắp dàn máy lạnh mới cho xe khi nạp ga nổ máy nhưng k lạnh. Mò mãi ổng tháo cái cục đồng là cái van tiết lưu ổng nói bị sập. Em k hiểu nó là cái van cơ khí thôi thì nó sập hay hư hỏng kiểu gì. Mong các cụ có kinh nghiệm giải thích dùm em cho đỡ tò mò ạ
Chắc ông ấy ám chỉ nó bị kẹt

Công Tý

Tài xế O-H
Cái van tiết lưu là để phun sương nó dùng thanh cảm ứng nhiệt để mở ( loại cơ ) khi nó hỏng thì điều hoà không phun được nên không lạnh nó thường gắn ngay sau giàn lạnh nếu sập thì có nghĩa là cái van đó không phun ( em hiểu như thế)

thaoden

Tài xế O-H
nó bị gì ko quan trọng bằng việc, hiện tượng khi xảy ra là gì?
mà hình như bác ko làm điều hòa nhỉ, vậy biết để làm gì?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên