tìm hiểu về relay

anh102
Bình luận: 15Lượt xem: 1,619

Xuanngoc1994

Tài xế O-H
Bác lấy đồng hồ đo ở thang đo ohm nếu 2 chân nào có điện trở thì nó là 2 chân của cuộn dây relay khi cấp điện âm dương vào thì đo thông mạch xem các chân còn lại mà thông với nhau là các cặp tiếp điểm

ducthuc200

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi chút với ạ?
e đang tìm hiểu về relay 6 chân và 8 chân ai chỉ e nguyên lý làm việc và cách đo kiểm vs ạ? e thấy mơ hồ lắm.
trên ô tô thường chỉ có 3 loại là thường đóng, thường mở và chuyển mạch,là có 4(đóng,mở) và 5(chuyển mạch) chân, còn bác nói đến 6,8 chân thì nó là thường là loại đóng hoặc mở nhưng thêm 1 hoặc 2 công tắc nữa nên mới có 6,8 chân, nguyên lý cấu tạo như loại 4 chân

Thanghuy

Tài xế O-H
Có nhiều loại lam .role đóng toan he thong ro le dieu khien rore thoi gian .thuong tren role co 2chan nho hon xiu la dieu khien con lai la cac tieptiep diem dong luc

ducanh89vp

Tài xế O-H
relay thi co nhieu loai duoc ung dung vao nhieu chuc nang relay nhiet relay dien tu relay hen gio relay xi nhan noi chung la nhieu vay nen bac muon tim hieu loai relay nao thi bac chup anh dua len de moi nguoi tu van cho chu bac hoi vay ai biet tra loi sao con relay 6 chan va 8 chan nhu bac hoi thi em tung gap loai 2 chan dieu khien 2 chan o tiep diem thuong dong 2 chan thuong mo 2 chan chung

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
relay thi co nhieu loai duoc ung dung vao nhieu chuc nang relay nhiet relay dien tu relay hen gio relay xi nhan noi chung la nhieu vay nen bac muon tim hieu loai relay nao thi bac chup anh dua len de moi nguoi tu van cho chu bac hoi vay ai biet tra loi sao con relay 6 chan va 8 chan nhu bac hoi thi em tung gap loai 2 chan dieu khien 2 chan o tiep diem thuong dong 2 chan thuong mo 2 chan chung
Bác viết có dấu được không?

anh102

Tài xế O-H
trên ô tô thường chỉ có 3 loại là thường đóng, thường mở và chuyển mạch,là có 4(đóng,mở) và 5(chuyển mạch) chân, còn bác nói đến 6,8 chân thì nó là thường là loại đóng hoặc mở nhưng thêm 1 hoặc 2 công tắc nữa nên mới có 6,8 chân, nguyên lý cấu tạo như loại 4 chân
bác tư vấn thêm cho e với relay chuyển mạch với được không ạ? em không hiểu về cái này cho là mấy

anh102

Tài xế O-H
dạ em cảm ơn bác ạ? tại về e đang mới tìm hiểu nên e cũng chỉ muốn nắm những cái cơ bản thôi ạ.

ducthuc200

Tài xế O-H
bác tư vấn thêm cho e với relay chuyển mạch với được không ạ? em không hiểu về cái này cho là mấy
bác có 2 cái bóng đèn mắc // nhưng bác không muốn cả 2 cái sáng cùng lúc thì bác dùng rơ le chuyển mạch.về cấu tạo giống rơ le 4 chân chỉ có điều bây giờ thêm 1 chân nữa cho 1 cái bóng đèn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên